• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH CÀI "EXTENDIR" ?

chimen

;;) Máy Glofiish DX900 của mình vừa up bản rom WM6.5 Extendir ROMs của tác giả BM. bản này thì hầu hết chưa có ứng dụng gì cả, nên mình có tải các Extendir Packages về để cài thêm vào máy. nhưng mò mẩn cài mãi mà vẫn chưa có cách nào cài được.
Bạn nào có kinh nghiệm về phần này chỉ cho mình với. cảm ơn nhiều! :|

tao

chúc mừng bạn đã up room thành công, mình đang tìm bản room cho DX900 nhưng vẫn chưa up được bản nào..hix...laptop của minh xài VISTA, cũng thử úp các room khác bằng XP theo hướng dẫn tren pda nhưng vẫn ko được...mong bạn chỉ mình cách up của bạn được chứ...thanks alot ...^^

chimen

Qua tìm hiểu các trang forum nước ngoài mà đặc biệt là trang
http://www.eten-users.eu/index.php?showforum=55&
mình đã biết được cách cài đặt các Extendir Packages cho mãy của mình. Hiện tại mình đang sử dụng bản WM6.5 Extendir ROMs 5.2.23123 của Bác BM. Nói chung cũng mượt mà và đẹp, pin không hao lắm và Ram cũng không ít lắm nếu mình cài ứng dụng ít.
Xin giới thiệu cùng các bạn các bản Rom của Bác BM (6.1 và 6.5) để tham khảo nhé:
http://www.4shared.com/dir/33681898/b08ea095/DX900.html
với pass: ETEN/ACER-Users
Còn vấn đề của Bạn "tao" thì theo mình bạn nên up rom bằng thẻ nhớ đi, mình chỉ up rom bằng cách này thôi. Bạn xem lại kỷ các hướng dẫn của Bác Phạm Quang nhé rất chi tiết và cũng dể làm. Thân! :|

tao

hehe...tks bac Chimen...mình sẽ cố gắng thử up bằng card dzậy....bác nghiên cứu room mới xem thế nào....hôm truoc minh cũng up 6.5 của bác BM cho con htc 3650 , có một số chức năng quan trọng chay không được ( không call được sdt từ tin trong mục tin nhắn, lỗi gprs..)...ko biết bản BM cho DX900 thế nào...chúc bác Chimen vui vẻ hỉ.