• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chỉnh DNS để vào facebook Trên HD2

gunnroseclose

Em chào các bác.
Tình hình là em dùng viettel nó chặn mất facebook, dùng app facebook for window mobile thì không vào được nữa. Em mới ngồi chỉnh lại DNS thì giờ vào ngon rồi.

Các bác vào settings - connections - connections - manage existing connections ( của gprs hay 3g mạng đang dùng) - tab modem chọn edit.

Đầu tiên là tên mạng thì cứ next, access point name cũng next

Đến mục chọn user name và pass thì chú ý ấn vào tab advanced.

TCP/IP thì chọn cái đầu tiên, qua tab server thì chọn Use specific server address rồi gõ DNS: 208.67.222.222 và alt DNS là 208.67.220.220. Cái wins và alt wins thì kệ nó mặc định là 0.0.0.0

Xong các bác nhấn OK và finish là giờ vào được facebook rồi đó ( em dùng viettel nó chặn nên phải dùng qua DNS còn các bác dùng mạng khác có chặn không thì em ko biết :D:D)

doquangduc

Well-Known Member
Em chào các bác.
Tình hình là em dùng viettel nó chặn mất facebook, dùng app facebook for window mobile thì không vào được nữa. Em mới ngồi chỉnh lại DNS thì giờ vào ngon rồi.

Các bác vào settings - connections - connections - manage existing connections ( của gprs hay 3g mạng đang dùng) - tab modem chọn edit.

TCP/IP thì chọn cái đầu tiên, qua tab server thì chọn Use specific server address rồi gõ DNS: 208.67.222.222 và alt DNS là 208.67.220.220. Cái wins và alt wins thì kệ nó mặc định là 0.0.0.0

Xong các bác nhấn OK và finish là giờ vào được facebook rồi đó ( em dùng viettel nó chặn nên phải dùng qua DNS còn các bác dùng mạng khác có chặn không thì em ko biết :D:D)

MÌnh cũng dùng Viêtteo. Nhưng có bị chặn đâu bác.

hanoiwap

Super V.I.P
Em chào các bác.

Tôi dùng Mobifone không bị chặn.Tuy nhiên,khi dùng wifi thì FPT chặn http://facebook.com chứ không chặn http://m.facebook.com Phải dùng DNS (8.8.8.8 8.8.4.4)

kenpham

tất cả cứ dùng open DNS của google là thoải mái :
DNS: 8.8.8.8
Alt DNS: 8.8.4.4

Xin lỗi cho hỏi phần chỉnh DNS wifi trong Leo1024 ở đâu, mình tìm mãi chẳng thấy đâu cả...
Với lại có ai biết chỉnh Registry sao cho dùng được Y!M có sẵn trong máy không?

thinhletien

hehe, rất hay, thanks bác khám phá, e mò mãi ko ra, giờ đỡ ức chế, hùi trước k bị chặn, con gf lấy vào thoải mái, sau bị chặn bực mình.
Bác cho hỏi lên, bác nghiên cứu bên froyo chưa? cách set bên froyo thế nào? tại bên froyo nó ko có phần DNS, chỉ có phần server và proxuy thui, nằm riêng rẻ nhau, ai bít thì giúp mọi người lun nhé :D

gunnroseclose

hehe, rất hay, thanks bác khám phá, e mò mãi ko ra, giờ đỡ ức chế, hùi trước k bị chặn, con gf lấy vào thoải mái, sau bị chặn bực mình.
Bác cho hỏi lên, bác nghiên cứu bên froyo chưa? cách set bên froyo thế nào? tại bên froyo nó ko có phần DNS, chỉ có phần server và proxuy thui, nằm riêng rẻ nhau, ai bít thì giúp mọi người lun nhé :D

froyo thì bác lên market tìm openvpn settings rồi cài vào dùng là ok

hix. em xài sim mobiphone không vào được facebook trên con HD2.ở trên máy có sẵn face nhưng em k thích vào chương trình đó ( hình như cái face đó là www.m.facebook.com thì phải ) .em muốn vào được face như trong vi tính áh...giúp em !!! thankss....