• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu chữa Droid bị chết trong quá trình Root và Up FW?

tiephien1

mình mới mau lại motorola droi từ một người bạn. bạn mình kể rằng đợt trước bạt wifi thì máy tự update lên android 2.2. nhưng từ đó không dùng được wifi nữa. và hôm qua mình đã thử root máy và cài lại FW cho máy.
mình root theo hướng đẫn ở topic:http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-c...-droid-459698/
mày mình cũng khởi động lại, không bít là đã root được hay chưa. khi khởi động máy báo pin hết và hiện lên bảng "process system is not responding". sau đó 1 tí thì cứ khởi động lại.
mình thử cài lại FW mới cho máy.
mình tắt nguồn và ấn giữ phím nguồn và phím X. máy đã vào phần android system Recovery. nó không hề hiện ra 1 hình tam giác nào cả.
sao đó mình vào phần isntall. rồi chọn install /sdcard/update.zip. trước đó mình đã cop bản FW gốc vào cho thẻ nhớ. và cho nó chạy.
nhưng chạy được 1 lúc nó cứ đứng yên và hiện lên "E: can't open /sdcard/update.zip (no such file or directory) install ...." mình đợi mãi không thấy nó chạy tiếp, ấn thử phím chụp ảnh thì nó lại hiện thông bào như lúc nãy và chạy 1 tí lại dừng lại. cứ như thế tầm 3-4 lần thì nó chạy xong.
nhưng khi khởi động lại thì mọi chuyện vẫn như cũ, vẫn hiên lên thông báo và 1 tí là khởi động nguồn.bây giờ máy mình hình như là sạc pin ko vào nữa, phải sạc pin moiứ bật đuợc máy. rút sạc ra là đuợc 1 tí là sập nguồn.
giờ mình không biết là phải làm như thế nào, mong các bạn chỉ giúp thật chi tiết,
mình mới đổi từ N95 sang máy droid hôm qua nên kiến thức về android rất mơ hồ. mong các bạn giúp đỡ
thank all

backbedboy

trường hợp của bạn nghe như bạn chép nhầm folder, bạn tham khảo lại chép fiolder rồi update cho đúng là được

tiephien1

trường hợp của bạn nghe như bạn chép nhầm folder, bạn tham khảo lại chép fiolder rồi update cho đúng là được

mình sửa xong rồi. chắc tại do minh down nhầm FW :D
làm cuống cuồng hết cả lên.
thank b