• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu chữa ETEN X800 bị chết sau khi Up ROM

son_hui

:-? ! BÁC PHẠM QUANG Ơi ! BÁC Hãy Xem Bài Này di ! giờ Bác còn thấy Cháu rốt nát nữa ko ( Một Bác sỹ có thể trở thành một Kỹ Sư sửa chữa điện thoại , còn một Kỹ sư sửa chữa thì chưa chắc đã chở thành một Bác Sỹ dc ! ) đúng ko bác Phạm quang ! ? !Sau một thời gian nghiên cứu cùng một số bạn tại diễn đàn ngoài nước ! Đã tìm ra cách Nạp lại bộ tải khởi động cho ETEN X800 ! Tôi tổng kết nốt bài viết này ! mong sẽ giúp dc bạn nào gặp phải tình cảnh như tôi Không phải mết mỏi đi KÊU GÀO những vị Cao Thủ ( Thiếu thời gian )! ( đặc biệt họ ko để ý đến sự tồn tại của mình , để ý đến sự cầu họ giúp đỡ ) ( ko nên dấu nghề như vậy ! cứ như vậy thì ko bao giờ Phát triển dc ! )
Như tôi đã miêu tả về Bệnh của ETEN X800 ! Up ROM làm Chết máy ! Đến mức mất cả BOOTLODER ( ko vào dc chế độ BOOTLODER nữa ) Thì các bạn hãy làm theo cách này !
Dùng CÁP JTAG để Nạp lại cụ thể như sau :

đây là tools cần thiết :
http://www.4shared.com/file/96548324/7a81ab3a/Bo_tai_khoi_dong_ETEN_X800.html

Bước 1 : Chế Cáp JTAG như hình vẽ !

Bước 2 : Hàn các Chân Pin uot trên Main của X800 ( X800 và M800 là giống nhau , nếu bạn nào có M800 thì cũng làm như thế này dc )
Như sau :

Bước 3 : ( Bước này rất quan trọng vì mình đã vì bước này mà ko nạp lại dc )
Bạn khởi động lại máy tính của bạn và vào chế độ BIOS chỉnh lại trong LPT settings thành ECP !
Sau đó Tiến Hành cài đặt CÁP JTAG như trong tài liều mà mình đã đữa ở những bài KÊU GÀO trước !
Như thế này là dc:

Bước 4 :
copy 2 file MSP2test.exe và BDL_X800_03_LB_01_090320.bin vào Ổ C ( hoặc ổ nào tùy bạn )
Tiến Hành như sau :
Start---- Run ----- cmd
vào dc chế độ DOS bạn gõ lệnh sau :
MSP2test.exe /f BDL_X800_03_LB_01_090320.bin

Tiếp tục bạn chọn : 2
chọn tiếp : 0
chọn tiếp : 0
Và cuối cùng sẽ thấy dòng : Epppppppppppppppppppppppppppppppp
bạn phải đợi một lúc nha. .. . Uống Cà fe va Cầu chúa nha !

Chạy song là Ok rùi đấy ! hãy tiếp tục lam theo cách Thứ 3 của Bác Quang để Up lại ROM là OK !
CHÚC CÁC BẠN MAY MẮN !

Chỉnh sửa cuối:

nhohanoi

Mình có cây x600 úp chết rom mất nguồn luôn nghim sạc ko thấy báo đèn gì hết

son_hui

Sạc Pin có Thấy Đèn Ko bạn ơi ! Pin giờ có Sạc dc ko??? Có Tín hiệu cụ thể nào khi Khởi Động máy lên Ko bạn ! cho mình thêm thông tin dc Ko Có thể mình Sẽ giúp dc ! Mình ko có X600 ơ đây nên mình cũng biết cụ thể như thế nào cả ! bạn hãy gửi cho mình những hình ảnh cụ thể mình sẽ giúp ! chào bạn

son_hui

bạn thử ra các cửa hàng sửa Điện thoại xem sao ? mà bạn ở đâu ! ? nếu ở HÀ Nội đến thử đến NHẬT CƯỜNG xem sao? ! nếu đến tất cả các nơi đêu ko dc ! thì chuyển máy cho mình ! Hoặc chuyển cho mình cái MAIN của nó mình sẽ nghiến cứu giúp bạn ! Nhưng mình ko giám khảng định là sửa dc đâu nha ! mình sẽ có hết sức ! DT cua mình :
0978 262 506 !

Chỉnh sửa cuối:

son_hui

Bạn Hãy Gửi cho mình một bức ảnh chụp Chân PIN OUT của ETEN X600 ! đẻ mình đánh dấu Vị chí cho bạn !
mà bạn có làm X600 bị vào Nước hay la rơi vỡ gì ko ! hay chỉ Up ROM làm chết nó thui !

vosau1985

chao ban minh co con x600 dang su dung tu nhien no mat song luon ko co nhan sim luon reset lai thi no vao chu gofiish roi dung yen cho toi gan 15 phut moi vao duoc nhung van ko co song gsm .cho du co bo sim hay khong no van hien cot song danh dau x nho ban giup minh voi

phuocvan

cach chua may bi mat song etenx600

minh la thanh vien moi vao dien dan minh cung bi mot cay nhu vay nhung minh da thu nhieu cach lam roi ke ca up rom lai luon van ko duoc sao mot thoi gian nghiem cuu thi minh da tim ra benh cua no la loi ve phan cung chu ko phai bi ve phan men nua phai thay con ic quang ly sim thi se het bi ngay thoi chuc cac bac thanh cong nha

son_hui

Nếu bạn đã chắc chắn là đã dùng nhiều bản ROM khác nhau để up mà vẫn không dc thì mihf cũng bó tay ! nhưng theo mình thì chưa chắc đến mức tồi tệ vây đâu.... theo mình để dùng phần mềm làm chết máy thì ít lắm, dùng phần mềm làm chết mấy thì dùng phần mềm cứu. ít khi phải dùng đến phần cứng lắm..... Nếu máy của bạn gặp phải trường hợp éo le kia thì Chia Buồn với bạn................. ( Theo lời Bác Quang mà nói thì gọi la : PHÁ MÁY ) :( ;)

phuocvan

cung cam on ban da dong gop nhu vay nhu minh nghi ban ne coi lai xem sao chu minh da thu lam lai phan cung thi may da chay lai ok binh thuong ko bi gi ca nen minh moi dong gop y kien cho moi nguoi tren dien dan cung tim hieu.minh la mot nhan vien ky thuat ve phan cung ben dong may eten nay do ban a

son_hui

nếu là phần cứng thật thì mình bó tay..... tra biết đâu mà sửa.. cảm ơn bạn đã đóng góp.....