• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu Eten x500 khi up nhầm Rom

akikusa

E hỏi nhưng chẳng ai để ý cả nên e lập nên chủ đề mới mong những ai đang bi,đã bị...cùng góp sức.Hôm vừa rồi em có up nhầm rom con eten x500 thành x600.Giờ nó toi luôn rồi.Khởi động lên nó chỉ vào màn hình biểu tượng của eten x500 nhưng trên cùng bên trái nó lại hiện chữ x600 thay vì x500.E cũng ko biết làm thế nào nữa.Mong bác nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em và mọi người với.Cứu máy cách 3 của bác Pham Quang có đc ko ạ?Nếu đc các bác chỉ dẫn em với nhé.E xin chân thành cám ơn.Mong đc sự giúp đỡ của các bác.Nếu đc các bác làm file ảnh luôn cho em với nhé.E mù tịt cái này quá.Mong đc sự thông cảm và giúp đỡ.Thanks..!

Híc.Chẳng có ai có cách giải quyết sao?Bác Quang có nhiều cách lắm mà cố tìm hộ em cách giải quyết với bác ơi.E cần nó quá mà giờ chỉ để ngắm buồn quá bác ah.Ai có chỉ em với nhé.Cám ơn các bác nhiều lắm.

các bác ơi máy em bây giờ chỉ lên hình như avantar của em ấy.Bật lên nó chỉ thế rồi chẳng làm gì nữa.Góc trên cùng bên trái trước có chữ x500 giờ thành x600 vì em up nhầm rom của x600 mà.Bác nào biết chỉ em dùm cái nhé.E tha thiết cám ơn các bác vì đã quan tâm.

Các bác ơi cách 3 up rom của bác Quang post lên đấy "Bootloader" là gì hả các bác?Máy em như vậy rồi dùng cách 3 đc ko?Nếu dùng đc thì làm thế nào đưa máy vào đc Bootloader hả các bác?Làm thế nào kết nối máy với PC đc nữa khi mà nó ko chạy nữa?

akikusa

các bác ơi em đã thử cách 1 và cách 3 của bác Phạm Quang rồi nhưng ko có đc.Bác nào chỉ em với.Khởi động lại nó vẫn hiển thị trên màn hình là x600.E làm cách 3 của bác Quang thì chạy xong nó khởi động lại luôn.Còn thử cách up bằng thẻ thì nó chạy xong và đi luôn.Khỏi bật màn hình luôn.Bác nào biết chỉ em với nhé.Thanks somuch các bác.Các bác biết thì chỉ em theo địa chỉ mail akikusa_jp85@yahoo.com với nhé.Thanks các bác lần nữa..!

PhamQuang

Manager
các bác ơi em đã thử cách 1 và cách 3 của bác Phạm Quang rồi nhưng ko có đc.Bác nào chỉ em với.Khởi động lại nó vẫn hiển thị trên màn hình là x600.E làm cách 3 của bác Quang thì chạy xong nó khởi động lại luôn.Còn thử cách up bằng thẻ thì nó chạy xong và đi luôn.Khỏi bật màn hình luôn.Bác nào biết chỉ em với nhé.Thanks somuch các bác.Các bác biết thì chỉ em theo địa chỉ mail akikusa_jp85@yahoo.com với nhé.Thanks các bác lần nữa..!

Anh bạn trẻ ơi, sao mà "em em bác bác" vậy, thật lòng không muốn giúp chút nào cả. X-(
Thấy là đồng hương cho nên tạm tha cho nhé.
Hãy thử với Phương pháp thứ 3.
Nhưng hãy tải File sau:
[HIDE][DOWNLOAD]http://plasmon.rghost.net/download/177486/6e849d478d6bc84caabcf92acf5e89b9a9ed422e/Glofiish_Restore.zip[/DOWNLOAD][/HIDE]
Up xem sao, xem máy có sống lại không nhé.
Up xong rồi Up lại ROM khác, anh bạn trẻ nhé.

akikusa

Anh Quang ơi vậy em phải gọi anh thế nào đây?Ah mà cái lick anh gửi cho em ko có sài đc nữa hay sao ấy.Chẳng hiển thị gì cả.Hic.Mà em thử cách 3 rồi mà.Anh gửi lại cái lick khác cho em với nhé.Nếu đc thì gửi thẳng lick vào yahoo cho em với ko sợ nó lại hỏng mất.Cám ơn anh nhiều lắm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh Quang ơi vậy em phải gọi anh thế nào đây?Ah mà cái lick anh gửi cho em ko có sài đc nữa hay sao ấy.Chẳng hiển thị gì cả.Hic.Mà em thử cách 3 rồi mà.Anh gửi lại cái lick khác cho em với nhé.Nếu đc thì gửi thẳng lick vào yahoo cho em với ko sợ nó lại hỏng mất.Cám ơn anh nhiều lắm.

Bạn phải post đũ 5 bài thì mới thấy được link của bác Quang up.

akikusa

Hu hu.E đang cần quá mà.Híc.Mà em post 5 bài có thừa rồi mà.Hay tại chưa ai thanks e nhỉ?????:-/Bác nào làm ơn thanks e mấy cái cho em có thể nhìn thấy lick của mọi người với nhé.E cám ơn.Hì

có ai thanks e mấy cái với nhé.Cho em nhìn đc link mọi người

Mọi người ơi em load đc rom Bác Quang gửi rồi nhưng khi up lên thì nó chạy vèo cái trong khoảng 2 giây rồi tắt ngấm luôn.Làm thế nào đây ah?E lo quá.Ko biết làm ntn bây giờ.Mọi người chỉ em với nhé.Cám ơn Bác Quang đã giúp em.

Mà anh Quang ơi cho em hỏi thêm là khi up rom có cần phải có thẻ nhớ trong ko?E ko cắm thẻ nhớ.E thử up di up lại mà vẫn bị vậy.Chẳng hiểu bị gì nữa anh ah.Anh từng bị tình trạng này chưa ah?Anh up có đc ko mà sao em làm mãi vẫn thế chán quá.Nó chạy hết xong la tắt ngấm luôn.Khởi động lại nó Hiển thì như lúc chưa up anh ah.A giúp em với nhé.Huhu:((

Hu hu ko ai thèm để ý đến em chút nào sao?Cứu em với các anh ơi huhuhu :(:)(:)((

babykid12i2

Tiện thể cho em hỏi là làm sao nhận biết được X500 và X500+ ah. E mới mua lại của thèn bạn nên chả biết là gì :|

akikusa

chỉ cho em với các anh ơi.hỏi mãi sao chẳng thấy ai trả lời gì thê?

babykid12i2

Hình như mình thấy ko ai trả lời vì. Mình đang định Up lại rom vì bản 6.5 xài chán quá. Chậm lỳ tì

akikusa

chán chết.Hỏi thì ko ai nói gì.Bay giờ ko ai muốn giúp người khốn khó nữa hay sao ấy.Admini đâu hết rồi?Mở ra chẳng quản lý gì hết.Có người chết đuối ko cứu.Chán:|

PhamQuang

Manager
chán chết.Hỏi thì ko ai nói gì.Bay giờ ko ai muốn giúp người khốn khó nữa hay sao ấy.Admini đâu hết rồi?Mở ra chẳng quản lý gì hết.Có người chết đuối ko cứu.Chán:|

Muốn sự giúp đỡ mà kêu ca kiểu này, ai mà muốn giúp cho bạn vậy?
Đã giới thiệu cách cứu X500 và M700 trên là cách mà trên diễn đàn Nga người ta đã cứu hàng chục con rồi.
Nếu không làm được thì chịu thôi.
Phần bạn nên phát biểu cho đúng, không nên mỗi tuần vào kêu 1 bài như vậy. :-?