• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HD2 lỗi sau khi Up ROM TEST (2.07) bằng thẻ nhớ?

jennydontcry

Các MOD ơi nghĩ cách giúp tụi e với,e và bác tamhondep sau khi up bản Rom TMOUS TEST bằng thẻ nhớ thì bị tình trạng chung như sau:

TRƯỚC KHI UP ROM TMOUS TEST :máy đã chạy HSPL và đã up rất nhiều các bản ROM cả SHIP và COCK nhưng đều bằng PC nên ko vấn đề gì cả.
Hôm nọ nghịch ngợm mới UP bản rom "RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.07.531.6_Radio_Signed_15.33.5 0.07U_2.07.50.27_2_Test" bằng thẻ nhớ và dính chưởng.Có lẽ trước khi UP e chưa đọc kỹ hoặc cảnh báo của các MOD chưa đầy đủ về lỗi khi UP ROM TEST bằng thẻ nhớ,UP xong rùi thì mới thấy có bổ sung,hix.
HIỆN TƯỢNG SAU KHI UP : máy up xong hết thì báo lỗi NOT ALLOW sau đó vào BOOTLOADER thì hiển thị "Upgrade ROM code error" và lúc này SPL nhảy lên thành 2.07.0000 8G XE.
TÌNH TRẠNG HIỆN TẠI :Bất kể sau khi tháo pin bật lại máy,SR,HR hay vào BOOT thì đều có DẤU CHẤM THAN sau đó màn hình chuyển sang trắng toát với chữ loading...,máy không sync được với máy tính nên muốn chạy lại HSPL và up rom khác đều không được.
Đã thử SR,HR,vào BOOT đều ko có tác dụng.Bây giờ UP bằng thẻ nhớ cũng ko được,bằng PC cũng ko được,tạo goldcard cũng ko xong huhu ko biết phải làm sao nữa đây.

Mong các MOD bớt chút thời gian du xuân ngâm cứu hộ e cái nhé!

CÁC BẠN ĐỌC BÀI 18 & 19 ĐỂ CỨU MÁY NHÉ

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Có 2 cách cứu:
1/ Bạn hãy Tải ship ROM gốc và Up cho máy từ trạng thái Bootloader.
2/ Dùng GoldCard Up bản WWE ship nào đó ngoài bản Tmous trên.

Up xong hãy chạy HSPL sau. Chứ giờ SR, HR đều vô tác dụng đấy.

jennydontcry

Bác Quang ơi e thử up cả 2 bản ROM SHIP Phiên bản 1.48.707.2_Radio 2.05.51.05 WWE (ASIA)Phiên bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) bằng cả PC cũng như SC nhưng đều ko được.
Từ PC thì báo ERROR 260 CONNECTION còn từ SC cũng ko được vì máy cứ vào Bootloader khoảng 3 giây là nhảy sang màn hình loading... trắng toát.
S/N của e là : HT9CBNW07678 bác có thể dựa trên S/N để xác định chính xác là máy e phải dùng ROM SHIP của khu vực nào ko ạ?Bác tiện thể check hộ e cái vì e ko biết cách check.
Cách thứ 2 bác nói UP bằng goldcard nhưng khổ nỗi trước đây e chưa tạo goldcard cho máy nên giờ phải làm sao.Có thể dùng goldcard của máy khác để UP cho máy của e ko ạ?Nếu được bác post hộ e lên cái nhé,cảm ơn bác nhiều!

SuperWindow

ban up thu rom ship 1.43 xem.
luc truoc minh cung bị dính chưởng như vậy
up thu vài rom ship, là được áh. bạn lên up bằng pc
bạn quet virus co pc sau đó thoát hết các chương trình quét virus của pc trước khi cài

jennydontcry

ban up thu rom ship 1.43 xem.
luc truoc minh cung bị dính chưởng như vậy
up thu vài rom ship, là được áh. bạn lên up bằng pc
bạn quet virus co pc sau đó thoát hết các chương trình quét virus của pc trước khi cài

ROM SHIP 1.43 cho khu vực nào hả bác?
Tiện gửi e đường link luôn.E vẫn up bằng PC đấy nhưng nó cứ báo lỗi ko CONNECT được,có lẽ phải tìm bản SHIP khu vực chính xác mới cứu được mà e lại ko biết cách xem S/N để phân biệt
Dù sao cũng cảm ơn bác,để e thử lại xem sao.

PhamQuang

Manager
ROM SHIP 1.43 cho khu vực nào hả bác?
Tiện gửi e đường link luôn.E vẫn up bằng PC đấy nhưng nó cứ báo lỗi ko CONNECT được,có lẽ phải tìm bản SHIP khu vực chính xác mới cứu được mà e lại ko biết cách xem S/N để phân biệt
Dù sao cũng cảm ơn bác,để e thử lại xem sao.

Bạn phải nhớ lại phiên bản ROM lúc mua máy về đó.
Nếu mua ở TQ hay HK thường là bản 1.43.707 hoặc 1.43.831 gì đó.
Còn nếu máy có nguồn gốc EUROPE thì chọn bản 1.43.405.
Link ROM có trong Topic giới thiệu các bản ROM Ship đó.
Up các bản TMOUS đã có nhiều khuyến cáo, tránh Up bằng thẻ nhớ.

ancola66

Super V.I.P
Bạn phải nhớ lại phiên bản ROM lúc mua máy về đó.
Nếu mua ở TQ hay HK thường là bản 1.43.707 hoặc 1.43.831 gì đó.
Còn nếu máy có nguồn gốc EUROPE thì chọn bản 1.43.405.
Link ROM có trong Topic giới thiệu các bản ROM Ship đó.
Up các bản TMOUS đã có nhiều khuyến cáo, tránh Up bằng thẻ nhớ.
*Nếu máy mua tháng 11 (Đợt đầu) thì thường là 1.43.XXX
*Nếu máy mua tháng 12 trở về sau thường là 1.48.XXX

jennydontcry

có rảnh đem lại mình FORMAT BINF sạch sẽ cái máy rồi chạy lại từ đầu
@ lebinh_hung
Bác ở đâu vậy,e ở HN.format binf ntn hả bác?
@ MOD phamquang & ancola66
Máy e mua ở TQ,cuối tháng 1,ROM Chinese luôn.Các mod có link ROM CHINESE thì cho e xin luôn để thử.
Bên XDA cũng có 1 topic riêng về vấn đề này
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=630843&highlight=Upgrade+ROM+code+error
Có nhiều người khổ vì cái ROM TMOUS này quá,hix!

venusian

Moderator
tình hình là em cũng bị giống bác. Đang cất máy ở trong tủ hơn 1 tuần nay.
Chờ ngày mai gửi đi bảo hành xem sao? :(

PhamQuang

Manager
Có 1 chủ đề liên quan format BINFS dùng MTTY trên XDA, các bạn thử áp dụng xem sao:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=623356

Nhất là bài số 4, các bạn có thể thử chạy xem thế nào.

Mã:
Procedure:

1: Bring device into bootloader (Reset + Hold Vol Down), this will show the Red, Blue, Green screen showing "Serial" - Connect device in bootloader mode to USB, the word "Serial" will change to "USB"

2: Run mtty1.42.exe, You will se a box showing "COM1" from this list select "USB" - If USB isn't in the list, something has gone wrong in the "Driver Installation" Section of POST 1

3: Leave default parameters, (8 bits / Flow Control NONE / Stop bits 1 / Parity None / Local Echo No) and Click OK

4: Run following commands:

5a: Press enter first to get prompt (Will Show as EITHER USB> or CMD> - Personally Mine Showed CMD>)

---------------------
MTTY OUTPUT:
---------------------
CMD>
---------------------

5b: type "set 14 0" without the quotes to tell bootloader to boot the OS after reset:

---------------------
MTTY OUTPUT:
---------------------
Cmd>set 14 0
crc=0xD2C8DA7F.

HTCST ÚÈÒHTCE
Cmd>
---------------------

5c: type "task 29" to get your device formatted:

---------------------
MTTY OUTPUT:
---------------------
Cmd>task 29
Format BINFS start
Fill RSVD information for block 497 to 530
CE start start block=530, total block=3566
TAG NOT FOUND !!! NOT CLEAR STORAGE !!!
Format BINFS end

Cmd>
---------------------

5d: type "task 8" to ask your device reboot:

---------------------
MTTY OUTPUT:
---------------------
Cmd>task 8

Cmd>
---------------------

6: Immediately DISCONNECT your device then Press and Hold Vol Down to bring the device back to bootloader and connect to USB.

7: Run ROM Flasher and flash via USB. After rom flash is completed Hard-reset (Pen Reset, then Press and Hold Vol Up and Vol Down) then allow the ROM to boot.

jennydontcry

Cách thông qua MTTY mấy hôm trước e cũng thử rồi nhưng vẫn ko có tác dụng,chắc phải đợi HSPL mới thôi bác ạ.

DucLong

Super V.I.P
Cách thông qua MTTY mấy hôm trước e cũng thử rồi nhưng vẫn ko có tác dụng,chắc phải đợi HSPL mới thôi bác ạ.

Bạn thử thế này xem. Xạc pin đầy, tháo pin ra đủ lâu để cho pin nuôi bộ nhớ máy hết (khoảng 5 h), tháo luôn thẻ nhớ ra cho vào PC delete cái bản ROM lỗi kia đi, cho máy về lại Bootloader kết nối PC up lại ROM ship.

khanhnhuthuong

trước đây mình up rom 2.01.531.7_Radio 2.05.50.11 WWE (TEST) bằng pc cũng bị: khi up xong máy vào win và khởi động lại lên chữ loading thì máy đơ luôn, mình cho máy trở về bootloader và up lại rom RUU_Leo_hTC_Asia_WWE_1.48.707.2_Radio_Signed_15.28.50.07U_2.05.51.05_2_Ship (rom khi mua máy) thì được.

loumeiyin

Bệnh của bạn, cách tốt nhât là vào trang htc.com tải Rom ship tương thích với S/N của máy bạn. Sau đó đưa máy về bootloader, cắm cable, up Rom.

Việc tải Rom Ship cũng tương đối khó, vì phải biết chính xác nguồn gốc xuất xứ của máy.

jennydontcry

ĐÃ CỨU ĐƯỢC MỘT CHÚ BỊ LỖI :)) . ĐI NGỦ ĐÃ :p

Cứu bằng cách nào vậy bác?Có hướng dẫn cụ thể hoặc soft ko bác cho e biết cách với?
HIx,bác lại muốn chơi trò "đợi chờ trong cơn mưa" với ae rùi,hồi hộp quá.Đợi PM của bác!