• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HTC Legend treo man hình recovery?

quangdong2010

hiện tại áy đang hboot 1.02.000 CID HTC-Y13 do không up downgade xuống 1.31 để úp rom tv 2.3.7 lần đàu gặp nên lỡ root xong cài tv thế là bị treo mh recovery và vào hboot bt ae cho hỏi có cách nào cứu mà úp bàng rom ship ok ko vì e thử úp mấy lần thfi toàn báo lỗi 155 ngay cả lúc áy đang bt .giờ úp thử bằng qua thẻ nhớ đỏi tên file rom trong temp cài có lcuas lại báo CId correc .lúc lại báo lỗi main ver older có nghe nói cách up squa gold card nhưng chư aranhf và trong tình trang này có tạo đc cách úp gold card ko ae .rất cẫn ý kiến tận tình của ae thank all

PhamQuang

Manager
hiện tại áy đang hboot 1.02.000 CID HTC-Y13 do không up downgade xuống 1.31 để úp rom tv 2.3.7 lần đàu gặp nên lỡ root xong cài tv thế là bị treo mh recovery và vào hboot bt ae cho hỏi có cách nào cứu mà úp bàng rom ship ok ko vì e thử úp mấy lần thfi toàn báo lỗi 155 ngay cả lúc áy đang bt .giờ úp thử bằng qua thẻ nhớ đỏi tên file rom trong temp cài có lcuas lại báo CId correc .lúc lại báo lỗi main ver older có nghe nói cách up squa gold card nhưng chư aranhf và trong tình trang này có tạo đc cách úp gold card ko ae .rất cẫn ý kiến tận tình của ae thank all

Cách "cổ điển" nhất là sử dụng Gold Card để Up ROM Ship lại. Gold Card không nhất thiết phải tạo trên máy của bạn, có thể tạo trên máy HTC khác rồi dùng cũng có thể được đấy. Bạn hãy thử xem nhé.

quangdong2010

Cách "cổ điển" nhất là sử dụng Gold Card để Up ROM Ship lại. Gold Card không nhất thiết phải tạo trên máy của bạn, có thể tạo trên máy HTC khác rồi dùng cũng có thể được đấy. Bạn hãy thử xem nhé.

em vô 1 linh chỉ điển CId cái là ra link đao file goldcard 384KB xong vô tool path fiel đó trên thẻ sd baoso ok nhưng thẻ vẫn trống ko có gì a à .nếu tahnhf công có fiel hay thưu ục gì trên đó ko anh và khi mình lấy fiel để úp trên goldcard là fiel dạng gì để extrac ra hả anh .và vơi thông tin như trên bác giúp e lấy fiel vẻ và dạng nào để chuẩn với máy và flash ko bị lỗi ạ thank al

quangdong2010

em theo hướng dẫn tạo goldcard nhưng sao ko get CID đc nhỉ toàn báo fail thôi ae nào chỉ hộ e lỗi phần nào ko nhỉ

quangdong2010

hiện tại máy bị treo recovery lỡ tay wipe hết sợ mất chọn chế độ usb debug nên ae cho hỏi trường hợp này có cách nào tạo goldcard đc ko và tạo ngoài ko liên quan đến đt đc ko