• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách download trên Mediafire khi bị "Processing request download"

MinhThang

Manager
Dạo này các bạn có để ý là khi download ở trang Mediafire rất hay bị thông báo "Processing request download" ko nhỉ ? Rất là bực mình !
Em đọc được trên 1 số web nói là Mediafire đang hạn chế dần các IP của VN, ko cho download (trong 1 số giờ nhất định) (Bố khỉ >.<)
Sau đây là cách khắc phục,làm hiện dòng "Click here..." thân yêu ^^ :
các bạn down file Ultrasurf.exe này về và cài đặt,mở nó lên rùi mới vào link Mediafire mà mình cần down nhé ! Chỉ 382kb thui nhưng tác dụng chẳng nhỏ như bản thân nó đâu Bây h các a e lại có thể down soft, themes .v..v. một cách dễ dàng nhất!

khoanguyen2512

MinhThang

Manager
Cái này bên S60v3 đã có người post rồi, sao Mod copy qua đây chi vậy, để 1 bên thôi ? :-?
http://pdaviet.net/showthread.php?t=51409

Do anh em không Download được trên Mediafire, nên mình đã copy qua các BOX, mục đích là để anh em dễ thấy và có cách khắc phục trong Download, tránh tình trạng post bài than vãn về Link. Đây là việc làm cần thiết cho anh em, nên bạn cũng không nên bảo mình để 1 bên thôi.:D

ryanpcworld

- Mình thì ko cần Soft nào bởi vì " chỉ cần thay đổi địa chỉ WanIP của máy mình " là ok
Ví Dụ : WanIP của mang FPT là 58.x.x.x ( địa chỉ này kô dow dc ) Change thành 118.x.x.x ( dow MF tốt ) . Các bạn Change đơn giản là cách tắt đi bật lại modem 1~>2 lần để hiện IP dow dc
Website để mà kiểm tra WanIP đây : http://checkip.dyndns.com/

MinhThang

Manager
- Mình thì ko cần Soft nào bởi vì " chỉ cần thay đổi địa chỉ WanIP của máy mình " là ok
Ví Dụ : WanIP của mang FPT là 58.x.x.x ( địa chỉ này kô dow dc ) Change thành 118.x.x.x ( dow MF tốt ) . Các bạn Change đơn giản là cách tắt đi bật lại modem 1~>2 lần để hiện IP dow dc
Website để mà kiểm tra WanIP đây : http://checkip.dyndns.com/

Dùng Pm này gọn hơn cách của bạn chỉ cần chạy nó lên là đã hoàn toàn Fake IP.:D

m0nk3y86

chủ topic có bài hướng dẫn bằng ảnh ko, mình ko thể dùng đc cái này, haiz!

MinhThang

Manager
chủ topic có bài hướng dẫn bằng ảnh ko, mình ko thể dùng đc cái này, haiz!

Không dùng được là sao bạn, không có tác dụng hay chưa biết cách dùng. Khi DOWNLAOD bị thông báo lỗi ở trên, bạn chỉ việc chạy nó lên rồi hãy Down là được, Pm này nó có nhiệm vụ là Fake cái IP của VN mình thôi.

m0nk3y86

Không dùng được là sao bạn, không có tác dụng hay chưa biết cách dùng. Khi DOWNLAOD bị thông báo lỗi ở trên, bạn chỉ việc chạy nó lên rồi hãy Down là được, Pm này nó có nhiệm vụ là Fake cái IP của VN mình thôi.
Khi kích vào file u94.exe, nó hiện ra 1 cái bảng
Sau đó là hiện lên trang chủ của nó trên IE
Có 1 cái khoá vàng ở góc dưới bên fải màn hình, hết.
Vậy là fải dùng nó trên IE mới đc hả Thắng, hay fải như thế nào?