• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách fix lỗi *101# trong bản ROM WM6.1?

unisaco

Em biết mấy bác bảo có cách fix nhưng em đọc thủ công nãy giờ ko tìm ra đc cách sửa lỗi, em ko dùng đc chức năng search vì gõ *101# vào khung search diễn đàn nó báo ko tìm ra :(
Em nghe nói sửa jì ấy trong registry nhưng ko biết sữa thế nào ạh :p

mới gia nhập eten x500 hum wa, đã tí toáy các bản rom, thix rom 6.1 của bác Quang ổn định lắm, hok đua đòi lên 6.5 chạy lết lết :D mong các bác giúp em ạh :p

JongZiZi

Vào 4rum mà gõ *101# thì search gì trời. :(
Mình đọc vẫn ko hiểu. Bạn định kiểm tra tài khoản à?

unisaco

ko, có lẽ vội quá mình trình bày ko đủ ý :p
tức là x500 sau khi up bản rom 6.1 thì chức năng kiểm tra tiền, nạp tiền ko còn tác dụng nữa, cụ thể là touch lệnh *101# trên dialpad rùi call nhưng thay vì hiện bảng báo số tiền thì nó im re ko báo jì cả, tương tự cũng ko thể nạp tiện bằng cách đánh lệnh *100*...
mình dùng mobi :D

Vào 4rum mà gõ *101# thì search gì trời. :(
Mình đọc vẫn ko hiểu. Bạn định kiểm tra tài khoản à?
Chắc bấm *101# để kiểm tra tài khoản nhưng không được đây mà... Gọi 900 là được có gì đâu... Nếu không thì úp rom khác...

unisaco

ko tất cả bản rom 6.1 đều bị bạn àh, nó lỗi mà có cách fix thì fix để xài chứ. Bản 6.5 ổn nhưng chậm mình ko thix dùng

ko tất cả bản rom 6.1 đều bị bạn àh, nó lỗi mà có cách fix thì fix để xài chứ. Bản 6.5 ổn nhưng chậm mình ko thix dùng
Cái này chắc do lỗi Dialpad của rom, bạn thử cài HTC PhoneCanvas xem có fix được lỗi đó không ? Search trong forum nhé...:D

unisaco

em cài luôn cái dialpad giống iphone rùi đẹp lắm, nhưng cũng ko đc luôn, chắc nó bị lỗi ko hiện ra popub gì đó đc :(

em cài luôn cái dialpad giống iphone rùi đẹp lắm, nhưng cũng ko đc luôn, chắc nó bị lỗi ko hiện ra popub gì đó đc :(
Rất có thể là do mạng của bạn đang dùng thì sao ? Bạn úp lên 6.5 có hiện tượng này không ?

unisaco

ko bị bạn ơi, lúc mình mua máy wm 6.5 chạy ok, sau mình thấy chậm up về 6.1, mình tham khảo thấy mọi người up ai cũng bị hết, có người bảo registry chỉnh cái jì đấy là xong, mình tìm mãi ko ra cách cách ấy, huhu

PhamQuang

Manager
chẳng ai giúp em up lại bàn 6.1 v15 ổn rùi check ok rùi, mọi thứ ok ùi

Bạn hãy vào Registry và thay đổi k.e.y như sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Phone]
"SuppressUSSD"=dword:00000000

Rồi sau đó SR lại máy, kiểm tra lại xem sao.

unisaco

dạ cám ơn anh để em thử xem sao ạh, có cảm giác bản win 6.1 v15 mau hết pin quá ạh, hay tại máy em chai pin ùi :(

unisaco

Bạn hãy vào Registry và thay đổi k.e.y như sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Phone]
"SuppressUSSD"=dword:00000000

Rồi sau đó SR lại máy, kiểm tra lại xem sao.

em làm được rùi, theo anh chỉ dẫn luôn. Cảm ơn anh Quang nhiều lắm :p