• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách H@ck máy ko cần k@y và cer cho Symbian ^3/Anna/Belle.

vutaikt

Hiện tại vài trang web cho xin key và cer đã đóng cửa ko cho lấy key và cer hoặc bạn phải trả tiền để có key cer điều này đã làm ae khó chịu vì ko hack dc máy. cài dc ít phần mềm unsigned....
Nhưng nay đã có cách hack ko cần key và cer. Mình vừa làm theo hướng dẫn của tác giả coderus và thành công. Vội hướng dẫn cho anh em thực hành ngay cho nóng.;)).
Cách hack này dựa vào phần mềm diệt virus DrWeb.
Cách hack này áp dụng được cho toàn bộ các điện thoại chạy S60v3, S60v5, Symbian^3/Anna/Belle
Mình hướng dẫn cụ thể như sau:

B1. Tải về file đính kèm "1.QuarantineDriversLDD.zip" và phần mềm diệt virus "3.Drweb 6.00 signed.sis", ứng dụng "2.RomPatcherPlus v3.1 LiteVersion.zip". Và "Patches.zip" Về PC

B2. Kết nối điện thoại với pc ở chế độ ổ đĩa chung (yêu cầu đt của bạn phải có bộ nhớ ổ cứng hoặc thẻ nhớ).

Giải nén "patches.zip" và file "1.QuarantineDriversLDD.zip" chép thư mục private và chép thư mục "Patches" vào ổ cứng hoặc thẻ nhớ đt của bạn. Sau đó chép file cài đặt "2.RomPatcherPlus v3.1 LiteVersion.sisx" và "3.Drweb 6.00 signed.sis" vào để sài típ b3.

B3. Tháo cáp usb. Sau đó bạn tìm file "3.Drweb 6.00 signed.sis" trong điện thoại và cài đặt nó. Chú ý: bạn chép file" private của 1.QuarantineDriversLDD.zip" vào ổ nào thì cài drweb vào ổ đó. Ví dụ chép vào ổ e thì cài drweb vào ổ E.

B4. chạy DrWeb.

B5. chọn Options - Quarantine

B6. Chọn Options - Select all

B7. Options - Restore

(làm xong b7 thì RomPacther đã có file vào phần c:\sys\bin rùj ;))

B8. Cài đặt "2.RomPatcherPlus v3.1 LiteVersion.sisx". Sau đó chạy ứng dụng rompatcher. Vào apply patch "open4all.rmp" và "installserver.rmp". Và chọn auto apply.

Làm đến đây bạn đã hoàn toàn hack máy xong.

Nếu bạn muốn hack mà ko muốn dùng rompatcher lite thì phải làm thêm bước sau.
Tải về file installserver.exe. Dùng xplore copy file đó vào ổ c/sys/bin.
Sau đó cài rompatcher v3.1 bản full.

Chúc các bạn thành công.
File cài cho anh em. Nhớ ấn nút thankshttp://www.mediafire.com/?oc9rbdc9dc5vfqy nhé.

Link : http://www.box.com/shared/cmh60e0t5812mj8jf8fz

Last edited by a moderator:

vutaikt

Ko dài dòng đâu bạn
Tại mình làm cặn cẽ cho ae chưa biết hiểu thui. Chứ ai biết thì nhanh ko ý mà.
Chỉ là: tải về giải nén chép vô đt, cài drweb, restore, cài rompatcher. ;))

hatrangtt

ôi sướng quá cuối cùng cũng có cách mới đơn giản mà k sợ hại máy=D>=D>=D>:))

vutaikt

Thành công rùi hả. chúc mừng nha.
Cách hack này áp dụng cho toàn bộ các máy s60v3 v5 ^3 anna belle nhé.

hungdaiuy

HELP!!!! Minh lam xong bươc 7 roi. buoc 8 cai Rompatcher xong vao chay thi no Bao Loi Ko Co Sys/bin/patcher. Nen ko Apply dc ! Minh dung xplore vao C kiem tra thi dung la chi co Sys thoi. Giup Minh voi!!! Xin Loi vi ko viet tieng Viet co dau dc! Thank AE nhieu rat nhieu!!!!! minh dung nokia C7.

hungdaiuy

HI! AE CHU Y NHA!! BAC CHU THOT OI SUA BAI DI NHA! EM LAM THEO BAC NHUNG NEU ''COPY HAY CAI VAO THE NHO F LA KO DC DAU NHA!'' . ''MOI THU PHAI COP VA CAI VAO BO NHO CHUNG E NHA ! '' EM DUNG NOKIA C7 Anna, DA HACK THANH CONG ! XIN LOI VI KO GO TV CO DAU DC! THANK BAC CO BAI HAY! CUNG MONG BAC MAU SUA CHO AE KC DE LAM ! THANK BAC THEM LAN NUA!!!!!!!!!

DeathMagic

hơ...file hiện ở đâu vậy bạn...àh àh T___T ở cái nút thanks :(( bác để ảo quá điiiiiii