• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Hard Reset và Bootloader cho HTC-Iolite

NhatToai

Super V.I.P
Phương pháp HardReset và Bootloader bằng tổ hợp phím cứng cho dòng máy HTC IOLITE (bao gồm các thương hiệu:HTC T424X / HTC Touch Cruise / Dopod Touch Cruise / O2 Xda Guide)

* Hard Reset:
1.Bấm Power Off.
2.Bấm và giữ VOLUME DOWN và ENTER (nút tròn ở giữa), và sau đó bấm vào nút POWER sẽ có một thông báo cảnh báo xuất hiện.

3.Tiếp theo các bạn bấm vào nút VOLUME UP để thực hiện việc xác nhận Hard Reset, hoặc bấm vào phím bất kỳ để hủy bỏ.
* Bootloader:
Dùng bút chọt Reset và nhấn giữ phím VOLUME DOWN.
* Soft Reset:
-Tháo nắp pin ra bạn sẽ thấy.

Chỉnh sửa cuối:

dtienduc2

Bootloader là gi mà em làm xong tự nhiên kg lên luôn

em làm giồng như vậy mà kg dc.vậy làm sau anh?

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Bootloader là gi mà em làm xong tự nhiên kg lên luôn
Chỉ dùng tới cho việc nâng cấp ROM,xem thông số SPL...
Sau khi vào Bootloader rồi,để thoất ra thì bạn reset lại.
:-?...không hiểu nó là gì sao bạn lại làm vậy nhỉ :-?...

dtienduc2

Hard Reset:
1.Bấm Power Off.
2.Bấm và giữ VOLUME DOWN và ENTER (nút tròn ở giữa), và sau đó bấm vào nút POWER.em làm như vậy mà kg dc anh oi

NhatToai

Super V.I.P
Hard Reset:
1.Bấm Power Off.
2.Bấm và giữ VOLUME DOWN và ENTER (nút tròn ở giữa), và sau đó bấm vào nút POWER.em làm như vậy mà kg dc anh oi

Bạn cứ cố gắng làm thật kỹ là được thôi mà.
Lưu ý: NHẤN và GIỮ nhé
Không được cứ reset và thực hiện lại,không sao cả.

dtienduc2

máy của em cứ khởi động là lên chử smart mobility xong rồi chờ đến 1phut nó hiện lên dòng thông báo the device is unable to boot because either you have tủned off the device incorrectly......vậy bây giờ làm sau anh?

vậy em đem ra máy chổ nào để làm lai dc kg anh

PhamQuang

Manager
máy của em cứ khởi động là lên chử smart mobility xong rồi chờ đến 1phut nó hiện lên dòng thông báo the device is unable to boot because either you have tủned off the device incorrectly......vậy bây giờ làm sau anh?

vậy em đem ra máy chổ nào để làm lai dc kg anh

Đọc thấy bạn này viết nhiều bài thắc mắc về các vấn đề sơ khai quá, chung quy ngắn gọn: bạn hãy đọc kỹ các bài hướng dẫn vì bạn chưa thành thạo sử dụng máy, có vào boot và HR mà cũng khó khăn thì làm các bước khác khó khăn hơn đấy?

dtienduc2

cám ơn anh tại vì nút VOLUME DOWN là nút ở trên nên kg dc .bây giờ dc rồi cám on anh