• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kết nối internet qua cổng USB?

toohot

Tình hình là mới mua em touch pro nhưng mà em chưa rành lắm, Vui lòng chỉ em cách kết nối internet cho Touch pro thông qua kết nối USB với laptop. Thks!

DucLong

Super V.I.P
Tình hình là mới mua em touch pro nhưng mà em chưa rành lắm, Vui lòng chỉ em cách kết nối internet cho Touch pro thông qua kết nối USB với laptop. Thks!
để kết nối internet thông qua cổng USB bạn phải làm theo các công đoạn như sau:
- Đối với PC dùng windowsXP phải cài activesync- bản 4.5 mới ra sau này và được xem là ổn định. Sau khi cài xong vào Activesyns lựa chọn phần kết nối là internet.
- Đối với PC dùng vista thì tải windows mobile device center về. ( có hai bản 32 và 64 bit tùy theo win). Sau khi cài bản windows mobile device center thích hợp cho máy của mình bạn cắm USB kết nối PPC và PC với nhau. Kế đó kích chuột vào biểu tượng windows mobile device center có trên desktop khởi động cho nó chạy, đợi một tí sẽ có một bảng hình chữ nhật hiện ra bạn bấm chuột vào dòng remind me later, tiếp tục bấm chuột vô set up your device và bỏ chọn tất cả các khung về contact... bên trái-chọn next/setup đợi một tí quá trình set up hoàn thành. Kể từ đây bạn có thể kết nối ngon lành bằng cổng USB hay Bluetooth.
Lưu ý: trên một số bản Rom khi mới cắm USB sẽ có một cái bảng hiện ra trên PPC hỏi bạn dùng kết nối USB hay internet, nếu muốn vào internet bạn chọn vào internet là xong.
Chúc vui.

jennydontcry

Đôi khi cần thêm reg cho PC mới kết nối được,bạn làm theo cách sau :
Start/Run/gõ regedit và tìm đến : [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa dạng Dword nhé : AllowLSP ,và Dword đặt giá trị là 0
Như vậy là PPC có thể connected với Internet ngon lành thông qua AS hoặc WMC roài.
Chúc vui!

nmdpro

anh ơi, cho hỏi, em kết nối internet được rồi, nhưng vào các trang TV thì lỗi font ạ :-s

nmdpro

với cả cho em hỏi luôn là muốn nghe nhạc online trên htc touch pro có cần cài thêm gì ko ạ, sao em vào mấy trang nhacso.net hay nhac.vui.vn ko nghe được nhỉ (xài opera)

toohot

nghe nhạc hay coi phim trực tuyến phải có active X flash player mới được. em vẫn ko thể kết nối được theo cách các bác chỉ, laptop của em vô net = wifi, em kết nối PPC = USB, đã chọn cho kết nối internet nhưng nó vẫn ko vô dc.

DucLong

Super V.I.P
nghe nhạc hay coi phim trực tuyến phải có active X flash player mới được. em vẫn ko thể kết nối được theo cách các bác chỉ, laptop của em vô net = wifi, em kết nối PPC = USB, đã chọn cho kết nối internet nhưng nó vẫn ko vô dc.
sao bạn không vào internet bằng wifi luôn đi cho nó khỏe, chỉ khi nào pc kết nối mạng bằng cổng lan thì mình mới dùng USB thôi. trường hợp PC của bạn có bluetooth thì kết nối qua cổng này cũng rất dễ. nếu bạn làm theo các chỉ dẫn mà cũng chưa được thì đổi Radio xem. nếu ở VN thì bạn nên dùng bản 1.02.25.27

NhatToai

Super V.I.P

Trường hợp của bạn có thể nằm trong vài lổi sau:
- Lỗi kết nối của Active Sync(tuy rằng vẫn kết nối để up ROM hoặc cài PM bình thường),có thể remove và cài AS lại.
- Xung đột giữa connec Wifi và GPRS của PPC,nên disable GPRS khi muốn truy cập qua Sync hoặc Wifi.

toohot

mình đã tắt GPRS rồi, máy laptop kết nối wifi nổi nhưng mà do sóng hơi yếu nên Touch pro kết nối ko tới do đó mình mới muốn kết nối Touch pro qua USB. Vẫn đề còn lại là mình vẫn ko kết nối dc. hix

NhatToai

Super V.I.P
mình đã tắt GPRS rồi, máy laptop kết nối wifi nổi nhưng mà do sóng hơi yếu nên Touch pro kết nối ko tới do đó mình mới muốn kết nối Touch pro qua USB. Vẫn đề còn lại là mình vẫn ko kết nối dc. hix

Vậy là lỗi của ActiveSync ! Gỡ bỏ AS trên PC và cài lại đi,trên PPC thì vào Active Sync/Menu/Options chọn Delete để xóa hết trước khi Sync lại.
Khi Sync lại nhớ check chọn vào 2 ô Allow USB connections và Allow connections to one of the following.Phần This computer is connected to thì bạn chọn Automatic.
Trên PPC thì bạn không cần chọn gì thêm cả,nó sẽ tự động kết nối thôi.
Tóm lại,đã sử dụng PPC thì bạn cần vọc cho tới để tìm hiểu nó.Hy vọng bạn sẽ tìm ra cách khắc phục.

bestofstrongman

bạn chạy cái regedit đính kèm, nếu cần thì restart lại máy. xong òi connect PPC với PC. lên mạng từ PPC, xong

gamegame88

mấy bác có thể chỉ rõ cho mình cách chình wifi của HTC touch pro ko a( mình chưa xài bao giờ nên gà lắm mọi người thông cảm nha

NguyenTu

Super V.I.P
mấy bác có thể chỉ rõ cho mình cách chình wifi của HTC touch pro ko a( mình chưa xài bao giờ nên gà lắm mọi người thông cảm nha

có cần chỉnh gì đâu, bạn vào Program/comm Manager và bật wifi lên là PPC sẽ tự dò sóng. khi nào có nó sẽ báo bằng âm thanh và bạn kết nối là OK mà

LinhLinh777

Lúc trước mình vẫn kết nối bt, nhưng dạo này khi cứ cắm vô là nó bị dis mạng trong máy tính, conn mãi mới vô được nhưng nó lại dùng mạng của PPC mới lại chứ, lúc Syn vô thì trong PPC có hai lựa chọn , em chọn đằng nào cũng ko vô đc mạng qua máy tính. Đó là bị sao vậy? Mong các bác chỉ giáo.

tthhqq

để kết nối internet thông qua cổng USB bạn phải làm theo các công đoạn như sau:
- Đối với PC dùng windowsXP phải cài activesync- bản 4.5 mới ra sau này và được xem là ổn định. Sau khi cài xong vào Activesyns lựa chọn phần kết nối là internet.
- Đối với PC dùng vista thì tải windows mobile device center về. ( có hai bản 32 và 64 bit tùy theo win). Sau khi cài bản windows mobile device center thích hợp cho máy của mình bạn cắm USB kết nối PPC và PC với nhau. Kế đó kích chuột vào biểu tượng windows mobile device center có trên desktop khởi động cho nó chạy, đợi một tí sẽ có một bảng hình chữ nhật hiện ra bạn bấm chuột vào dòng remind me later, tiếp tục bấm chuột vô set up your device và bỏ chọn tất cả các khung về contact... bên trái-chọn next/setup đợi một tí quá trình set up hoàn thành. Kể từ đây bạn có thể kết nối ngon lành bằng cổng USB hay Bluetooth.
Lưu ý: trên một số bản Rom khi mới cắm USB sẽ có một cái bảng hiện ra trên PPC hỏi bạn dùng kết nối USB hay internet, nếu muốn vào internet bạn chọn vào internet là xong.
Chúc vui.

Thanks bạn, qua tập tin của bạn, thật tiện lợi khi đi xa mà vẫn có thể check mail hay "vi vu" trên mạng được.

minhhvan

với cả cho em hỏi luôn là muốn nghe nhạc online trên htc touch pro có cần cài thêm gì ko ạ, sao em vào mấy trang nhacso.net hay nhac.vui.vn ko nghe được nhỉ (xài opera)

thanks bác
nhờ bài của bác em đã vào internet đc
cả sáng mày mò với con HD
cảm ơn bác nghìn lần nhé=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

nicklanick

Member

cái này có em cũng bị bác ạ. cái này là do máy tính của mình bị lỗi hay sao ấy. nhà em có 2 cái máy tính thì 1 cái đc 1 cái kô :)

sao lại không nhỉ?khi biểu tuọng quả cầ hết xoay thì ok rồi,bạn cài thêm Skyfire1.5,Youtube2.3 thì sẽ lên web xem tivi,nghe nhạc online....tuy nhiên khi kết nối qua cable thì có thể sẽ không có âm thanh bạn ah,chúc vui:)

nicklanick

Member
sao lại không nhỉ?khi biểu tuọng quả cầ hết xoay thì ok rồi,bạn cài thêm Skyfire1.5,Youtube2.3 thì sẽ lên web xem tivi,nghe nhạc online....tuy nhiên khi kết nối qua cable thì có thể sẽ không có âm thanh bạn ah,chúc vui:)

vẫn có chứ bác. có bằng loa ngoài mà bác