• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục tình trạng "Dump file Created"

tommynguyen1961

Gần đây có 1 số bạn hay bị tình trạng chạy chương trình nào đó và bị báo lỗi "Dump file Created" và chương trình tự thoát ra ngoài luôn.
Dưới đây là 1 cách để khắc phục tình trạng trên cho mọi người tham khảo. mình đã test thành công với chương trình power mp3.

1- Để chương trình Capswitch ở chế độ OFF .

2- Chạy chương trình X-plore hoặc Swiss manager và đi đến C:\Private\10274b9f\ .

3- Đổi tên file "DevDbgStarter.ast" thành "DevDbgStarter.ast_off" .

4- Cuối cùng là khởi động lại điện thoại của bạn.

Bây giờ thì điện thoại của bạn sẽ không còn tình trng5 bị Dump file nữa.
Để xoá những files Dump các bạn vô C:\Private\2000aa01 và xoá những files đó đi.

skyshort

Để xoá những files Dump các bạn vô C:\Private\2000aa01 và xoá những files đó đi.
còn cái này là sao anh.đã đổi tên file rồi khởi động lại,giờ có phải xóa những file trong thư mục 2000aa01 nữa không?

tommynguyen1961

còn cái này là sao anh.đã đổi tên file rồi khởi động lại,giờ có phải xóa những file trong thư mục 2000aa01 nữa không?

Nếu trong đó có thì em cứ việc xoá nó đi.

mrhadobac

Myas em phải vô thư mục Import mới có DevDbgStarter.ast. Không biết đổi tên đc không...

duchuup1i

vô thư mục đó rùi làm sao đổi tên vây anh TommyNguyen..giúp em với...

Ah bít rùi...mình fai vô File info, sau đó nhấp vào tên thư mục là có thể đổi tên dc...pm này rất hay....cảm ơn anh Tom.

Last edited by a moderator:

tommynguyen1961

vô thư mục đó rùi làm sao đổi tên vây anh TommyNguyen..giúp em với...

Ah bít rùi...mình fai vô File info, sau đó nhấp vào tên thư mục là có thể đổi tên dc...pm này rất hay....cảm ơn anh Tom.

nếu bạn sử sụng swiss manager pro thì khi vào tới file đó bạn để dấu nháy ngay file đó, sau đó nhấn chữ i bên góc trái màn hình và sau đó là đổi tên bạn muốn thôi.

hozan

Hic, em đã thử rồi và kết quả vẫn vậy power mp3 vẫn bị dump file khi cập nhật nhạc. Buồn quá