• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kiểm pin galilio đúng chất lượng !

cam5

Trên thị trường xuất hiện nhiều loại pin galilio kém chất lượng ! bik đâu bạn lại đang dùng ....
sau đây là 1 số cách đơn giản để các bạn thử pin nhé !

Nguyên văn bởi tux4892 Xem Bài gửi
Đã mua 1 cục bl 5b và nhận ra yếu hơn zin! Được thời kì đầu thôi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi huysmall Xem Bài gửi
Các bro cũng có thể tự đánh giá đc trước khi mua.
Pin chính hãng cho N95-8GB đã hơn 800, dung lượng chỉ 1200 mah.
Thế thì pin dung lượng cao với kích thước như cũ thì sao có thể có giá thấp đc.
Hàng CS Tech pin 1200 mah đã là 400k rồi còn gì.

hãy test và cho ý kiến viên pin galilio bạn đang dùng nhé.

anh em cứ lấy time full gốc của viên pin zin mà làm 1 phép tính sẽ ra ngay .nhé

vd :
pinzin 1200mAh với sạc nguồn 900mAh có time sạc full : tầm 1h30' = 1.5

1 viên galilio dỏm 1500 sac nguồn 900mAh có time sạc full phải là :~1.8-->gần đc 2 h

nhưng pin mình chỉ đc có ~ 1 h là đầy....điều này + ct test nửa thì pin galilo ko đạt đúng chất lượng là điều rõ ràng lắm.
và để yên tâm hơn ta nên dùng ct test và khả năng tiêu thụ pin : để xem dung lượng pin : enery pro trên s 60 3rd.

mình vd ! đây là 1 viên pin bl_6F có dung lương ghi là 1200mAh và đây là dung lương thật của pin

và đây là 1 viên pin galilio kém chất lượng , ko đủ dung lương.
pin đc in là 1500 mAh nhưng thực chất chỉ có tầm 800 mAh...

link down ct

http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=153810&d=1260013642
đây là video test để các bạn rõ hơn !

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=9JzOwaRFOeo[/YOUTUBE]

thank mình phát nếu các bạn cảm thấy có ích nha

Last edited by a moderator:

cam5

ko có j` bạn à ! với dòng khác mình ko bik nhưng ở s60 khá nhiều ct test pin mà ! chúc vui !

linhcom149

thế là fai cài ct test pin trc khi đi mua pin ak =)) =)) .... Cách này khá hay đó

levietcuong08

chủ topic cho mình xin pm đó với. sắp mua 1 cục pin nên cần để test. thank nhiều!

bạn vào dịch vụ tải phầm mềm của Nokia đó. có pm này tên là Ennergy Pro. đây là pm miễm phí.
mà máy mình cũng BL 6F mà dung lượng lện đến 1272mAh lận. hehe. hơn chủ topic được 2mAh.

cam5

uhm ! đâu sao .^^! bạn nào nếu mua pin galilio thì cẩn thận nha ..pin bây h đểu nhiều lắm ! mình đắng cay vụ pin lắm ..

Auto

uhm ! đâu sao .^^! bạn nào nếu mua pin galilio thì cẩn thận nha ..pin bây h đểu nhiều lắm ! mình đắng cay vụ pin lắm ..
Nói tới nói lui. Thấy wá nhiều ng hỏi ct test mà cứ đánh trống lãng!
Posted via Mobile Device

Thanhxdcd

Ctrình này k dùng được cho n73 bạn ah. Kich vào biểu tượng thì hiện chữ feature not suppot j đó. Bạn có ctrình nào dùng đc cho n73 k pót nên hộ mình với

dung1291985

cũng đang định mua 1 cục galilio, cảm ơn bác chủ topic cảnh báo, nhưng theo mình nghĩ galilio là hãnh pin tốt có điều ko bik mua sản phẩm chính hãng của nó ở đâu :|

hhkkll

Posted via Mobile Device
Cái loại pin màu trắng, có hình con rồng xài cũg tốt lắm đó.

thaiminh40

Mình đang gặp vấn đề với pin của n82. Đang tính mua 1 pin dung lượng cao nhưng không biết so với pin zin theo máy thì thế nào? sử dụng nghe gọi mỗi ngày khoảng 30 phút thì xài được mấy ngày? Pin zin theo máy mình dùng chỉ hơn một ngày thôi. nếu có chơi game hay nghe nhạc thì chưa được một ngày :( Mình đã mua 3 cục pin rồi nhưng chẳng có cục nào khá hơn.Đã thử máy không hề hao pin nha.

anhtuan206

Mình đang gặp vấn đề với pin của n82. Đang tính mua 1 pin dung lượng cao nhưng không biết so với pin zin theo máy thì thế nào? sử dụng nghe gọi mỗi ngày khoảng 30 phút thì xài được mấy ngày? Pin zin theo máy mình dùng chỉ hơn một ngày thôi. nếu có chơi game hay nghe nhạc thì chưa được một ngày :( Mình đã mua 3 cục pin rồi nhưng chẳng có cục nào khá hơn.Đã thử máy không hề hao pin nha.

mình nghĩ mua pin xịn dùng là ok nhất.các loại pin khác chỉ được 1 time là kém ngay.trước dùng p1i đúng là pin dùng thật tốt.nhưng con N82 của mình bây giờ dùng cũng được khoảng hơn 2 ngày.nói chung là cũng ok.bạn nên mua pin xịn cty mà dùng.

cam5

nói chung các bạn chịu khó mua pin dung lượng cao loại đắt tiền chứ pin galilio chẳng tin dùng đc đâu . time đầu thôi .

hhkkll

N82 xài tốn pin đó bạn. Nếu bạn nghe nhạc loa ngoài Loa ngoài hay xem video liên tục đc khoảng 3h hoặc hơn là pin vẫn ổn bạn ah.

Pin zin theo máy là ok nhất rùi. mấy pin khác thì cũng có loại xài ok loại lõm. Chỉ có mình mua lầm chứ hok có người bán lầm đâu.