• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách làm giảm thời gian chụp hình cho Imagio

vietanh141281

Mọi người dùng Imagio cũng đều biết là mỗi khi chụp hình bằng Imagio đều mất vài giây mới chụp xong đc 1 tấm hình, vì vậy e tìm ra cách khắc phục nhược điểm này để mọi người cũng sử dụng cho tiện

HKLM\SOFTWARE\HTC\Camera\Captparam

Key : CapKeyDelayTime: thay 1500 thành 500
Key: CaptureTimer: thay 5000 thành 100

vietanh141281

nhanh hơn nhưng k bít có làm giảm chất lượng chụp hình k nhỉ!

Cái này chỉ làm cho thời gian chụp hình giảm đi thôi Bác, ko ảnh hưởng gì đến chất lượng ảnh. Mấy Bác trên đã test rồi mà Bác vẫn hỏi cẩn thận quá nhỉ :-D

putin2007

Cảm ơn bạn, đã thử-nhanh hơn hẳn nửa giây :)
Mọi người dùng Imagio cũng đều biết là mỗi khi chụp hình bằng Imagio đều mất vài giây mới chụp xong đc 1 tấm hình, vì vậy e tìm ra cách khắc phục nhược điểm này để mọi người cũng sử dụng cho tiện

HKLM\SOFTWARE\HTC\Camera\Captparam

Key : CapKeyDelayTime: thay 1500 thành 500
Key: CaptureTimer: thay 5000 thành 100

daucavo

Bạn ơi, chỉ mình cách chỉnh được ko ? MÌh ko biết mở cái đó ở đâu cả? mình mới dùng lần đầu ko rành. Xin chỉ giúp mình với. Xin cám ơn.

windows1980

Bạn ơi, chỉ mình cách chỉnh được ko ? MÌh ko biết mở cái đó ở đâu cả? mình mới dùng lần đầu ko rành. Xin chỉ giúp mình với. Xin cám ơn.

Bạn phải dùng một phần mềm nào đó chuyên để chỉnh sửa regedit ví dụ resco, sktool... sau đó mới sửa được

daucavo

Bạn có thể cho mình soft Resco hay SKtool như bạn nói để mình cài vào con Imagio (win 6.5 ) của mình dc ko ? Đa tạ bạn lắm lắm.

daucavo

Hic, mình ở HCM, hay mình ép nick chat nha.
Nick của mình : kanikaiser2
Mún học hỏi anh em để có thêm ít kiến thức về WM6.5 và PPC

daucavo

Mình mới vào pdaviet nên ko rành đường đi nước bước vì vậy úp bài xin soft chưa gì đã bị khóa mặc dù là up trong room của con alo mình đang dùng. Bạn vui lòng chỉ mình cụ thể hơn là cho link để mình up lên xin soft cho chính xác được ko ? Mình đang cần gấp soft backup registry cho con imagio để mình thử nghiệm các hướng dẫn pro trên room.
Xin cám ơn các bạn.

windows1980

Mình mới vào pdaviet nên ko rành đường đi nước bước vì vậy úp bài xin soft chưa gì đã bị khóa mặc dù là up trong room của con alo mình đang dùng. Bạn vui lòng chỉ mình cụ thể hơn là cho link để mình up lên xin soft cho chính xác được ko ? Mình đang cần gấp soft backup registry cho con imagio để mình thử nghiệm các hướng dẫn pro trên room.
Xin cám ơn các bạn.

Mình đã gửi cho bạn một số software thông thường hay dùng sktool, resco, lichphuongdong, worldcup2010, power off, core player.... bạn check mail đi.
Một lần nữa đề nghị bạn xác định lại xem máy mình đang sử dụng Rom gì để anh em còn biết đường giúp đỡ và nhắc lại là tất cả các mẹo sử dụng cho Rom ship đã được fix trong Rom cook.

daucavo

Mình đã gửi cho bạn một số software thông thường hay dùng sktool, resco, lichphuongdong, worldcup2010, power off, core player.... bạn check mail đi.
Một lần nữa đề nghị bạn xác định lại xem máy mình đang sử dụng Rom gì để anh em còn biết đường giúp đỡ và nhắc lại là tất cả các mẹo sử dụng cho Rom ship đã được fix trong Rom cook.

Hic, vô cùng cám ơn bạn.
Mình dùng được resco rùi, tìm ra được backup lun?
Nhưng mây soft bạn gửi mình ko bít CorePlayer v1.3.6 Build-7427 for PPC, implus.v7.0.1.Full, PhuongDongCab ( phải chăng lịch phù đổng ) ,PPCPimBackup ,Skyfire-PPC , VH_Resco Audio Recorder v4.60b1_NguyenPhu ( phải chăng ghi âm cuộc gọi ) . Bạn vui lòng cho mình ít thông tin nhá.
Mình dùng con Imagio W6.5 build 27849.5.0.63 .
Cám ơn bạn lần nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

Hic, vô cùng cám ơn bạn.
Mình dùng được resco rùi, tìm ra được backup lun?
Nhưng mây soft bạn gửi mình ko bít CorePlayer v1.3.6 Build-7427 for PPC, implus.v7.0.1.Full, PhuongDongCab ( phải chăng lịch phù đổng ) ,PPCPimBackup ,Skyfire-PPC , VH_Resco Audio Recorder v4.60b1_NguyenPhu ( phải chăng ghi âm cuộc gọi ) . Bạn vui lòng cho mình ít thông tin nhá.
Mình dùng con Imagio W6.5 build 27849.5.0.63 .
Cám ơn bạn lần nữa.
CorePlayer v1.3.6 là phần mềm xem phim,PPCPimBackup dùng backup contact,tin nhắn....Skyfire-PPC trình duyệt web bạn cài vào tự vọc mới hiểu được chứ.

AnhPheCT

CorePlayer v1.3.6 là phần mềm xem phim,PPCPimBackup dùng backup contact,tin nhắn....Skyfire-PPC trình duyệt web bạn cài vào tự vọc mới hiểu được chứ.
Skyfire PPC ko dùng được ở Việt Nam cài vô làm gì!! Mọi PM khác bình thường!

windows1980

Skyfire PPC ko dùng được ở Việt Nam cài vô làm gì!! Mọi PM khác bình thường!

Oái cài này mới biết lâu không dùng hôm nay mod nói kiểm tra mới thấy kể từ mùng 1 là không cho dùng ở VN T_T