• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách làm tăng độ nhạy của phím cứng HD2

balamon23

Chào các bác!

Sau 1 thời gian dùng windows phone 7, phải nói là phím back được dùng thường xuyên nhất. Cũng chính vì vậy là càng ngày nó càng khó bấm, phải thật "nặng tay" nó mới chịu ăn, nhiều khi thấy xót cho em nó quá, sợ 1 ngày nào đó em nó die thì ấn mạnh quá :( Nên em đã mày mò tìm cách khắc phục để giúp bấm phím êm hơn.

Thực ra cách này cũng chẳng cao siêu gì đâu, chẳng qua là xài lâu ngày thì cái gờ nhựa bên dưới nó bị lệch, hoặc bị mòn (trường hợp này ít). Do đó các bác bóc lớp nhựa phím cứng ra, lúc này sẽ để lộ cái main xanh ngọc ngà cho các bác ngắm nhìn :)) Giờ thì các bác kiếm 1 tờ giấy hơi dày chút, mình thì mình dùng tờ giấy note, cắt ra cho khớp với cái khung đó, rồi đặt vào, bác nào muốn nhạy hơn thì làm 2 lớp, sau đó gắn cái miếng nhựa vào như cũ. Giờ thì các bác thử cảm nhận xem em nó có nhạy hơn không nhé. Mình thì đang sướng đê tê mê khi bấm phím back rồi đây, không còn cảm giác thương xót em nó nữa >:)

Chúc các bác thành công!

balamon23

bác có thể hd cụ thể hơn bằng hình ảnh đc không? tks trước

Sorry bác, có thể nói chạy thì sẽ hơi khó hiểu, nhưng em chưa có cái camera nào khác ngoài chiếc HD2, khi nào có sẽ review cho mấy bác xem :D

0913100606

Làm gì làm, chứ như cách của bác em không dám thử, lở em yêu có chuyện gì tội em nó.

balamon23

Làm gì làm, chứ như cách của bác em không dám thử, lở em yêu có chuyện gì tội em nó.

Lúc đầu mình cũng sợ giống như bác, nghĩ là phải tháo máy ra mới lấy được cái lớp phím cứng, nhưng ngồi hý hoáy một lúc thì cũng lấy được lớp nhựa ra mà không phải bung máy. Các bác thử xem ;;)

Lúc đầu mình cũng sợ giống như bác, nghĩ là phải tháo máy ra mới lấy được cái lớp phím cứng, nhưng ngồi hý hoáy một lúc thì cũng lấy được lớp nhựa ra mà không phải bung máy. Các bác thử xem ;;)
Mình chưa bị nên cũng chưa dám thử...:p

catalya

Híc hướng dẫn chung chung vậy làm phát đi luôn sao bác, bác phọt dùm mấy bức hình lên đi.mạnh dạn tháo ra rồi mạnh dạn ngồi khóc ah:p

Devil211

Bác phải hướng dẫn ae cụ thể thì mới dám làm. hic, nhỡ đâu e yêu nó ....