• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách làm tăng thời lượng pin cho Imagio

vietanh141281

Để tăng thời lượng Pin cho imagio rất đơn giản : dùng phần mềm registry rồi chỉnh sửa hệ thống :

HKEY_Local_Machine\Drivers\BuiltIn\Battery thay đổi ở "PollInterval" từ 5000 thành 20000

littleones

Bác ơi, hiệu quả thế nào bác? EM vừa hiệu chỉnh xong nhưng chưa biết thế nào! Em rất cám ơn bác vì nhờ bác mà con Imagio của em nay cải thiện đáng kể.

tuananhhut87

Theo mình cách này không thuyết phục lắm ...có bác nào có kinh nghiệm hay có chút j giải thích rõ hơn chút được không ạ !

kaiser

Nó làm giảm tần số mà cpu kiểm tra tại với pin và tiêu thụ ít năng lượng do đó bằng cách thay đổi nó 5000-20000 nó sẽ kiểm tra pin 4 lần ít hơn.

cách này có ảnh hưởng đến tuổi thọ của pin kg bác????????????????????

Có ai biết trả lời mình biết để edit liền.................thks

Chỉnh sửa cuối:

uranus27

cách này có ảnh hưởng đến tuổi thọ của pin kg bác????????????????????

Có ai biết trả lời mình biết để edit liền.................thks

Nếu như cách này làm giảm tần suất kiểm tra pin có nghĩa là nó giảm năng lượng sử dụng pin vô ích thì ko ảnh hưởng gì tới tuổi thọ của pin cả . Mình đã test thử cách này , thời gian sử dụng tăng thấy rỏ . Thx chủ thread :">

trantruong29

bác có thể hướng dẫn cụ thể dùm e không ? vì e mới tậu được một e htc imagio về được vài hôm nên cũng chưa rành hết được tính năng của e nó. thank bác pro nhé.

honem2008

co bác nào giúp em với em vào chỉnh như bác vietanh141281 chỉnh xong con máy của em đơ luôn ... khởi động lên mỗi dòng chữ HTC hjx . pó tay

co bác nào giúp em với em vào chỉnh như bác vietanh141281 chỉnh xong con máy của em đơ luôn ... khởi động lên mỗi dòng chữ HTC hjx . pó tay
Bạn HardReset bằng phím cứng nhé... Bạn tiến hành như sau: bạn tháo pin ra cho máy tắt hẳn nguồn, sau đó bạn nhấn và giữ đồng thời 3 phím Volume Down + Send (phím gọi đi màu xanh) + Power/End (phím gác máy màu đỏ) đến khi màn hình hiện thông báo thì nhấn Volume Down để bắt đầu tiến hành HardReset...

ntdung120980

Chỉnh thấy pin tốt hơn đáng kể mà, có sao đâu nhể.

anhnpc

Làm thế này hệ thống chạy chậm đi, đặc biệt máy để chế độ chờ lâu (vd: qua đêm mà sáng hôm sau có người gọi đến màn hình không hiện đc số người gọi, đặc biệt nếu máy nào liệt phím call thì bó tay không thể nào nghe đc (màn hình không hiện slide để nghe). Đã phải hiệu chỉnh lại theo đúng thông số của nhà sản xuất.

ntdung120980

Thanks Bác đã đóng góp ý kiến, đúng là thích thoảng cũng có hiện tượng đó, nhưng pin lại chờ đc lâu hơn đáng kể. Được cái này lại mất cái kia nhể.

anhnpc

Tớ thấy không khác biệt nhiều lắm bình thường khoảng 3-4 ngày. Cứ đặt đúng thông số cho chuẩn.