• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH LÀM&THẢO LUẬN VỀ GIẢ LẬP GAME PS1 CHO S60V3!!!

ngovandang

Tình hình là iphone đã chơi được giả lập ps1,mấy hôm nay lượn lờ qua mấy diễn đàn điện thoại thấy họ đã test được ps1 trên s60v3 mình cũng đã tham khảo cách làm của họ nhưng đáng tiếc là không có game để test mình xin giới thiệu cách làm để anh em nào có game không test thử nhé(game phải là đuôi .bin nhé.Các file trong hướng dẫn link down ở dưới nhé:

(Máy bạn phải có Ram tối thiểu là 32M nhé,cài đầy đủ bộ python)

-Cài đặt StyleTap.v0.9.15.

-Giải nén Palmpsx

-Dùng X-plorer tìm đến đường dẫn E: \ Others \ StyleTap \ db \ (Nếu chưa có các bạn tạo nhé)

-Chép thư mục Palm vào db sau đó chép game theo đường dẫn sau:
E:\Others \ StyleTap \ db \ Palm \ programs \ ppsx \ Games \

Sau đó vào StyleTap xem game có chơi được không nhé

(Thấy họ đã test thành công trên Nokia N95 8GB, N95, N82, E90, N96, N85, N81, N81 8GB sao anh em mình không thử nhỉ?:D)

Linkdown(Stytap) :http://www.mediafire.com/?iyzzmqngojz

Linkdown(Palmpsx):http://www.mediafire.com/?2zddykrowhk

Chỉnh sửa cuối:

linhvnvip

tìm cái này lâu rồi mà tìm chưa ra , bác post lại sang link khác cho mình với , medifire minh ko dow được hoặc là bác up lên đây luôn đi

Khoaaa

Trời giả lập PlayStation1 trên mobile kinh quá. Nếu đc cũng ráng kiếm Đấu võ thú về chơi

Posted via Mobile Device

ngoanrazor

Well-Known Member
Trời giả lập PlayStation1 trên mobile kinh quá. Nếu đc cũng ráng kiếm Đấu võ thú về chơi

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
bn có game đấu võ thú hả. Bn cho mjh xin link down đi đi...

truongan2409

mình cài vào mở lên dc rồi nhưng click vào ppsx thì nó báo thiếu cái gì ấy :-/ ??? làm sao chơi nhỉ , mà game ps1 toàn là lớn hơn 500mb ko hà @.@ , chép 2 game mà nó tới 1Gb mấy rồi hên là dùng thẻ 8Gb nên không tới nổi +.+

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này có lâu rồi nhưng chưa thấy ai thành công hết.

Mình hoàn toàn ủng hộ bạn. PM này đã có rất lâu rồi nhưng ý kiến thì rất khác biệt. Nhưng nói chung là mình cảm thấy nó không khả thi lắm vì game PS có dung lượng rất lớn và đồ họa khá nặng nên không phù hợp lắm với nền tảng của điện thoại SYM.

ngovandang

Mình hoàn toàn ủng hộ bạn. PM này đã có rất lâu rồi nhưng ý kiến thì rất khác biệt. Nhưng nói chung là mình cảm thấy nó không khả thi lắm vì game PS có dung lượng rất lớn và đồ họa khá nặng nên không phù hợp lắm với nền tảng của điện thoại SYM.

Lúc mình down vẫn thấy có game 10Mb mà tại link hổng ko down được

ngovandang

mình cài vào mở lên dc rồi nhưng click vào ppsx thì nó báo thiếu cái gì ấy :-/ ??? làm sao chơi nhỉ , mà game ps1 toàn là lớn hơn 500mb ko hà @.@ , chép 2 game mà nó tới 1Gb mấy rồi hên là dùng thẻ 8Gb nên không tới nổi +.+

bạn có game đuôi bin ah send để mình thử phát

ngovandang

Bạn bị lỗi này đúng không:"fatal attempt to call SystemTable trap 0x8e8 directly from armlet"
Mà bạn cài đầy đủ bộ python chưa

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Lúc mình down vẫn thấy có game 10Mb mà tại link hổng ko down được

Game 10MB chắc chỉ chơi 1 tiếng là hết vì lúc trước mình có chơi giả lập PS1 trên PC và một game trung bình cũng vào khoảng 300-500MB đối với game ngắn và 800-1000mb đối với các game chiến lược.:)

ngovandang

Game 10MB chắc chỉ chơi 1 tiếng là hết vì lúc trước mình có chơi giả lập PS1 trên PC và một game trung bình cũng vào khoảng 300-500MB đối với game ngắn và 800-1000mb đối với các game chiến lược.:)

Chắc nếu cài được chỉ nên sài cỡ 200m :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chắc nếu cài được chỉ nên sài cỡ 200m :D

Nói thế thôi chứ xài thẻ 8GB thì cài vài game cũng được nhưng vấn đề là PM giả lập đang trong giai đoạn thử nghiệm nên hoạt động chưa được như ý lắm. Chác phải đợi 1 time nữa thì mới có bản ổn định;;)

ngovandang

Nói thế thôi chứ xài thẻ 8GB thì cài vài game cũng được nhưng vấn đề là PM giả lập đang trong giai đoạn thử nghiệm nên hoạt động chưa được như ý lắm. Chác phải đợi 1 time nữa thì mới có bản ổn định;;)

Vâng em đọc trên http://symbianism.com thấy họ cũng nói là test được rồi nên muốn anh em cùng thử:D

nouvu2372

Chơi đc nhưng cũng dễ bị đá ra,giống như trò báo động đỏ của mình,mặc dù sài 95-8Gb nhưng cũng out hoài

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chơi đc nhưng cũng dễ bị đá ra,giống như trò báo động đỏ của mình,mặc dù sài 95-8Gb nhưng cũng out hoài

Mấy game này quá nặng nên đòi phải có RAM trống thật nhiều mới ổn. Khi thiếu RAM thì bị out là phải rùi.

phananhvusv

À! Cái vụ giả lập PS1 trên PC thì tôi rành lắm, chơi suốt mà! Đúng như bạn nói đó, game PS1 chạy trên đĩa nên dung lượng chạy từ 300-700 (1Gb tôi chưa thấy, có thì phải 2 disc rồi) Và cũng có game PS1 Rip (tức là đã lượt bỏ các đoạn giới thiệu, nhạc nền,...) dung lượng từ 8mb-40mb (có thể thấp hoặc cao hơn tùy theo kiểu Rip)! Nhưng chơi được giả lập PS1 thì cần phải có đồ họa theo kiểu PAL hoặc NTSC của TV, chơi trên PC thì cần ít nhất 32mb card màn hình thì mới chơi nổi, nên chơi trên Sym mình thấy không khả thi! :D

ai có file game nhẹ <50 Mb thì up lên hộ cái.

Nếu cậu muốn test thì để chút nữa tôi up lên cho! Nhiều lắm!