• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách mới để tắt âm camera

0972124142

Công cụ cần thiết
1. NFE Core
http://www.box.net/shared/qqbrq94qcjz0rprupyrl
2. GoldWave
(cái này tự tìm nhé, trên mạng đầy rẫy ra rồi)
Bắt đầu
1. Mở file core trong gói fw

2. Nhấp tick vào keep the old CRC32.

3. Nhấn Unpack.

4. Nhấn Rofs Calibration. Thay đổi tất cả các giá trị 2B ở cột Modified param. thành giá trị 2C hoặc 2A. Sửa xong nhấn Apply

5. Nhấn vào Expansion rofs1. Sau đó có bạn có thể sửa file

6. Vào thư mục của NFE core sau đó lần theo "dấu vết" \rofs\system\sounds\digital
các bạn sẽ thấy cái chúng ta cần phải mổ xẻ

7. cài đặt GoldWave, đăng ký với 1 trong các k@y sau
User ID: HQ8D8XAWW
License: BH7QDJDQV

User ID: V4BNSEBDQ
License: ZSU4LVKNS

User ID: AGZNTFKBY
License: 25934TD4N
8. Chọn File âm thanh cần cho nó im mồm sau đó mở bằng GoldWave
(chọn cả file short nhé, vd: chọn cameraappCapture4.wav để xử lý thì cũng phải xử lý cả cameraappCaptureShort4.wav)
Làm theo hướng dẫn trong hình

9. Tắt GoldWave sau đó trở lại NFE Core bấm Repack
10. Vào thư mục Repack lôi file Core ra đổi tên lại cho đúng với Firmware của bạn sau đó mang đi Up
11. Bật camera trên điện thoại -> tùy chọn (setting)-> âm thanh-> chọn âm thanh lúc bạn đã xử lý (VD: âm thanh 1,2,3,4) -> tận hưởng thành quả.

Mình nói có thể hơi rối rắm 1 tí nhưng làm thì cực nhanh và cực dễ, ADMIN có thể sửa lại cho dễ hiểu hơn cũng đc, ngày xưa mình học môn Văn vất vả lắm mới đc thi tốt nghiệp đấy nên các bạn thông cảm.

Resident_Evil_

có pro nào biết mod âm thanh màn hình cãm ứng ko nhỹ :-? kêu lóc cóc như ss galaxy ý :ar! ko pik' cái file âm thanh bíp bíp đó nằm chỗ nào trong fw:-?