• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nào dùng nút Volume để chỉnh độ sáng màn hình HD2 không?

nguyentronghue

Có cách nào để chỉnh độ sáng màn hình HD2 bằng nút Volume không?

Số là em hay dùng HD2 để đọc ebook vào buổi tối (tắt đèn rồi), dù để chế độ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình song vẫn rất chói mắt, nên em phải làm một loạt thao tác để đưa độ sáng màn hình về chế độ manual, sau đó lại với nhiêu ấy động tác để đưa chế độ điều chỉnh độ sáng lại như cũ (auto). Giá mà có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được thì tiện biết mấy (hiện nút này cho chỉnh âm lượng của system với ring). Em lùng sục trên diễn đàn, cả trên xda nữa nhưng không có ứng dụng nào có thể điều chỉnh độ sáng màn hình thông qua nút volume được. Nếu cao thủ nào có thể làm được điều này thì hay quá. Trình độ của em không có, nên em có đôi lời thỉnh cầu các cao thủ ra tay xem có được không. Nếu được thì tuyệt quá (ý tưởng của em là khi nhất nút volume thì màn hình hiện ra ba thẻ (thay vì hai thẻ system và ring như hiện có), thẻ thứ 3 là light cũng tương tự như hai thẻ kia gồm có nút auto, dim, và thanh trượt điều chỉnh độ sáng). Rất mong được anh em quan tâm. Xin cám ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối: