• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nhập các ký tự trên HTC S620?

namy2k

Tình hình là em vừa uprom 6.1 cho HTC S620, nhưg không hiểu sao khi nhập ký tự, các phím khác thì bình thường, còn phím số 1,2,3,4...,9 thì nó lại như bàn phím Nokia, tức là bấm phím sồ 2 một lần thì ra chữ a, hai lần ra chữ b, tương tự các phím số khác cũg vậy. Và e dùng cách bấm Alt+Space thì không hiện ra chế độ T9, ABC...
Ai biết chỉ dùm e với

PhamHien

Tình hình là em vừa uprom 6.1 cho HTC S620, nhưg không hiểu sao khi nhập ký tự, các phím khác thì bình thường, còn phím số 1,2,3,4...,9 thì nó lại như bàn phím Nokia, tức là bấm phím sồ 2 một lần thì ra chữ a, hai lần ra chữ b, tương tự các phím số khác cũg vậy. Và e dùng cách bấm Alt+Space thì không hiện ra chế độ T9, ABC...
Ai biết chỉ dùm e với

Bạn đã dùng phím FN chưa? Bạn thử tìm file T9 cài vào xem có khác không.

boybuiHN

Bạn này bị lỗi t9 rùi. Cài cái et9 fix vào bạn ơi. Hoặc up bản rom khác ấy. Bản của Kavana ngay trên đầu ấy. Bản này mình thấy xài ngon.

PhamHien

Bác nào chỉ dùm cách cài t9 đi
em thử mãi mà ko đc
cám ơn

Đó là một dạng driver sửa lỗi ký tự trên bàn phím mà trong bản ROM chưa tích hợp sẵn nên phải cài thêm. Cái này đã có trên diễn đàn. Bạn chỉ cần tải về, dạng file *.CAB, chép vào máy và cài vào bộ nhớ máy. Khởi động lại là xong. Nêếuvẫn không ổn thì nên cài ROM khác!

htmotor

hjx các bác ơi em cũng bị tình trạng này...bác nào có file .ab đó up giùm em với...

carmelo

anh có thể nói rỏ hơn ko ạh .e đã tải về .sau đó e copy vào thẻ nhớ nhưng e ko bik làm sao để cài đặt .ai giúp e với .cám ơn nhìu

kiet_xu

Bạn phải giải nén ra. Lấy các file cab để cài đặt cho SP

carmelo

e đã giải nén ra rùi .đc 3 file trong đó có 1 file cab .tới đo rùi sao nữa bác