• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách phân biết màn hình VGA và QVGA

xfile2208

Mình tuy dùng PPC cũng khá lâu nhưng có một thắc mắc ngớ ngẩn là chưa biết phân biết màn hình nào là VGA đâu là QVGA ví dụ mình đang kết hai chú PPc của i-mate 1. i-mate 8520 and i-mate 9520 không biết hai con này màn hình là VGA hay QVGA? Mong pác nào chỉ giáo

blackdoor

Manager
Nếu chưa mua máy, bạn vào đây xem thông tin, có rất nhiều loại cho bạn tham khảo:
Mã:
http://gsmarena.com

xuandung11a2

Well-Known Member
:D Khó gì bác?Nếu nhận biết mà xem tận mắt thì mang 1 con VGA hoặc QVGA đi mà so sánh.Còn xem trên web hay tạp chí thì phải nhìn thông số bác à.

whamy04

Màn hình của HP Ipaq 910c là loại nào?

Các bác cho mình hỏi màn hình 240x320 của nó có phải là QVGA không?

AnhPheCT

QVGA ( độ phân giải 240 x 320 pixel) còn VGA (độ phân giải 640 x 480 pixel). Không nói Bác cũng biết Thằng VGA hiển thị OK hơn!!! Rõ ràng hơn!! Còn WQVGA (độ phân giải 480 x 800 pixel) thì gần giống máy Vi tính hơn!!