• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sử dụng 3G trên SamSung I600?

nhanmec

Tình hình là em mới tậu con I600, nhưng mò mãi mà vẫn ko vào được mạng 3G. E đang xài vina thuê bao, đã đăng ký mạng 3G đầy đủ. E cũng đã vào chọn setting\phone\all call\band selection\auto roi. lâu lau thay no hien chu 3G trên máy, rồi mất tiêu. nếu em chọn WCDMA thì hiện lên chữ 3G nhưng một lúc sau mất sóng luôn, potay. Bác nào biết thì chỉ hộ em với. Thanks các bác trước nha:((

kiet_xu

Theo như mấy người bạn của mình sử dụng 3G của Vinaphone cho biết 3G của Vina vẫn chưa thực sự ổn định, chập chờn, lúc được lúc không nên theo bạn nói thì mình cũng không rõ nó là do mạng hay do máy nữa. Có lẽ bạn nên tham khảo xem ai dùng 3G của Vina có bị hiện tượng như bạn không

nhanmec

Cám ơn bác, chắc em chờ khi nào mạng viettel hay mobi ra 3G thì em test luôn

thainguu

Cám ơn bác, chắc em chờ khi nào mạng viettel hay mobi ra 3G thì em test luôn

chắc con này xài đc 3G mà, vì nó có băng tần 3G 2100. Con này tốt nhỉ? vừa có wifi, vừa có 3g, qwerty, Winmo OS...

em cũng đang yêu thích mẫu này

thainguu

chả có ai bàn nữa à? chán thế... đã có ai xài đc 3G cho dòng này chưa nhỉ?

nhanmec

Vẫn chưa xài được nè. Nhưng chưa thấy ai chỉ nên cũng đành chịu thôi.

kiet_xu

Muốn test 3G thì phải có mạng 3G mới test được. Tại Việt Nam đến thời điểm này mới chỉ có Vinaphone đang thử nghiệm 3G nhưng vẫn chưa ổn định, lúc có lúc không, mạng hay bị rớt, ngay cả gọi điện với nhắn tin cũng bị ảnh hưởng nên bây giờ chưa ai có thể nói chính xác i600 dùng 3G tốt hay không

cunho139

i600 thì em ko bit chứ i 617 của em sài 3g của viettel tốt lắm.cắm vô mtinh dùng chức năng internet sharing lướt web nhanh như adsl