• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sửa ATHENA lỗi Stuck Flash Utility (Do up Rom 6.0 mà chưa Unlock)

hung66000

=D>

AThena Ameo rom T-MO W5.0 up rom W6.0 mà không unlock CIDtrước gặp lỗi khi up cứ được 1% hoặc 0% là báo lỗi VENDER ID,thoát ra và màn hình ở chế độ 3 sọc màu,và máy chính thức bị Stuck Flash Utility,thử Hard reset cũng không được,up lại cả 3 bản Rom Ship WM5.0 ( HTC,T-mobile,Dopod) vẫn không được.

Cách giải quyết như sau:
Trước hết bạn tải tool "nbhtool-101",và tải Rom gốc của máy(máy nào dùng rom ấy)

Bạn dùng nbhtool-101 để extract file RUU_signed.nbh ( .nbh to .bh) nó ra 9 file .bh . Sau đó bạn bỏ những file sau đi: G4IPL.nb,SIRFBootLoader.nb
Tiếp tục dùng nbhtool-101 để nén (.bh to .nbh) 7 file còn lại vào để tạo thành RUU_signed.nbh mới

Thay thế RUU_signed.nbh mới tạo vào ROM gốc(bỏ RUU_signed.nbh cũ đi)
Chạy ROMUpdateUtility.exe , được 1% là báo lỗi và thoát ra khỏi chế độ 3 vạch màu khởi động lại máy, thế là OK

Bây giờ bạn unlock CID cẩn thận rồi mới up ROM
chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

zakka

Hay lắm bạn,đây là 1 thông tin cực kì có ích cho những người dùng Athena đây.

lhoang

bác hung66000 ơi tôi đang bị tinh trạng trên rồi. bác có thể giúp tôi các đường link down tool "nbhtool-101" và rom gốc của máy dopod U1000 với. tôi tìm mãi ko ra. cảm ơn bác nhiều.

lhoang

bác Hung66000 ơi, bác bận quá hay sao ko thấy giúp tôi với. máy dopod U1000 của tôi bị như bác nói mấy ngày nay rồi mong bác chi cho đường link để down tool "nbhtool-101",và tải Rom gốc của máy.
Cảm ơn bác.

lhoang

http://www.thegamebooks.com/pocket-...s_topic-duttys-good-nbhtool-v11-f30-t585.html. bạn vào theo đương link đó xem hướng dẫn. tool mình đã đưa lên o dưới

Các bác chắc ko hiểu hết được sự sung sướng đến tột độ của tôi khi cứu được em máy Dopod U1000. ko biết lấy gì để cảm ơn các bác chỉ biết nói cảm ơn thật nhiều.
tiện bác cho hỏi bản Rom Dopod U1000 nào chạy tốt nhất.

Chỉnh sửa cuối:

phongtranvodoi

Các bác chắc ko hiểu hết được sự sung sướng đến tột độ của tôi khi cứu được em máy Dopod U1000. ko biết lấy gì để cảm ơn các bác chỉ biết nói cảm ơn thật nhiều.
bác đã cứu đươc rồi thì bác unlock cho nó rồi up lên wm6 . nếu bác chưa unlocl đựoc thì bác kiểm tra lại xem pc cua bác đã cài compact network 2.0 chua nếu chưa thì ỏ danh sách có rồi đó unlock xong thì up vô tư không phải lo ngai gì chết máy trừ khi cúp điện =))=))=))

dachi81

em cũng bi nhu các bác nhưng mà no là HTC X7500. Mà hình nhu rom gốc của nó là tiếng Ý bác nào có cho em xin cảm on nhiều. thanks

thanchet

Mình đang xài Ameo, cũng bị y chan như bác vậy, đã download NBHtool về rồi, nhưng chưa có rom zin của Ameo để làm tiếp, bác nào có thì chia sẻ với mình với, thanks!!!!

VUHEO

Có ai có ROM ship WM 5 của con Ameo cho mình xin với. Mình có con Ameo chết tại bootloader giờ không biết làm sao vì tất cả các nơi chỉ thấy có ROM Ship WM6

nph68

Cấm ơn bác chủ đã chia sẽ, em nghiên cứu thấy nhiều Bác bị chết quá nên chưa dám thử nữa

bigeagle2803

các bác ơi cho e hỏi tí, e up rom con htc x7500, spl 1.10 len spl 3.5, sau đó máy chết tại bootloader. e dag dùng wm6, đag muốn lên 6.5, e mới dùng nên không biết, các bác chỉ e cách sửa lỗi trên s ạ, thanks nhiu nhiu!

trucdemo

có còn cách nào khác không mấy anh, máy em unlock thành công spl 1.2, em up bảng rom 6.5 dành cho spl3,5 nên bị tình trạng tương tự, giờ up cái gì cũng 1%, đã làm theo tool của bác phongtranvodoi nhưng cũng potay, chắc thành cục gạch rồi quá