• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách tách icon trong 1 themes có sẵn

galaxy_89

ai biết cách tách icon trong 1 themes có sẵn chỉ mình chút nha.thanh bác nào chỉ mình trươc luôn

Kojiro

Super V.I.P
ai biết cách tách icon trong 1 themes có sẵn chỉ mình chút nha.thanh bác nào chỉ mình trươc luôn

Cách nó đây nha bạn, cách này có lâu rồi, từ từ mà làm nha.
Icons có thể chuyển đổi từ 1 theme này sang theme khác 1 cách dễ dàng:
trước hết bạn phải có trình quản lý file như FExplorer hay SeleQ

1. Vào E:\system\skins (hay C: nếu bạn installed theme ở ổ C)
2. Tìm folder chứa theme có những Icon mà bạn thích
3. Copy file có đuôi .ini trong folder đó (Ví dụ :file đó có tên 34a8df35092fe3.ini)
4. Trở lại như ban đầu nhưng bạn tìm folder có chứa theme bạn thích (nhưng bạn không thích những Icons trong theme đó)
5. Paste file .ini đã copy vào folder đã tìm ở mục 4
6. Ở folder mục đã có sẵn 1 file .ini khác của chính theme đó (ví dụ file đó tên là 120D98F546C7FC48.ini)
7. Bạn chọn file .ini đó (ví dụ mình chọn file 120D98F546C7FC48.ini và nhấn Rename)
8. Trong rename bạn copy tên 120D98F546C7FC48.ini lại
9. Copy xong xóa file 120D98F546C7FC48.ini đó đi
10. Bạn chọn file .ini đã copy vào (ví dụ file 34a8df35092fe3.ini ban đầu)
11. Nhấn Options->Rename... Và paste tên của file .ini trước (120D98F546C7FC48.ini)

Tắt quản lý file và chọn theme ưa thích của bạn.

Bạn sẽ có được theme ưa thích với những Icons ưa thích từ 1 theme khác đã được thay đổi

Ở bước 9 bạn xóa file .ini có nghĩa là bạn đã xóa đi những icons mặc định của theme đó mà bạn không ưa thích

Nhưng nếu muốn phục hồi lại như cũ,Bạn hãy Install lại theme đó nha.

Mình đã test thử trên 7610 của mình.Và hình như cách này chỉ có thể test ngon trên serie 60 v1 v2 thôi... N70,N72 có lẽ không được,đừng thử nhé!

Thanks to vaness!​

minhdan_cdt01

cho em hỏi n70 cũng thuộc s60v2 mà. tại sao lại không được nhỉ. Em cũng đang rất muốn tách. Làm như thế vừa được theme đẹp lại vừa được các icon theo ý muốn

autumnruv

Hic, vẫn chưa có ai tìm được cách tách Icons từ theme cho sẵn dành cho Nokia N70??? Có ai có cách nào ko, cho anh em cùng biết nào!