• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách tăng dung lượng Storage của Himalaya lên lớn nhất

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
CÁCH TĂNG STORAGE LÊN LỚN NHẤT 30.53MB CHO HIMALAYA VỚI WM5 & WM6

Sau khi uprom từ WM2003SE lên WM5 hoặc WM6 bạn sẽ gặp ngay tình trạng Storage của PPC luôn thể hiện là 14.50MB, và đa số chúng ta, những người thích "vọc" rom mới, ai cũng đã từng một lần trải qua tình cảnh này.

Và đây cũng là trường hợp của dvcsun:
Mình quen sử dụng WM2003SE, mấy hôm nay up len WM2006 voọc chơi nhưng gặp phải vấn đề này: Storage của mình luôn báo là 14.5Mb trong khi theo info của ROM thì Storage=30Mb. Mình thử cài các bản build khác nhau của Tofclock & SheKhar thì cũng tương tự. Máy mình dùng là O2 Xda II, Speed 400MHz, Ram 128 MB, Flash 32MB.

Ai giải thích giúp mình với?

Trong WM2003 mình có thể resize dung lượng của Storage và Programs , liệu trong WM 2006 có thể làm vậy ko?
Câu trả lời là dĩ nhiên là được bạn ạ, và dưới đây là cách thực hiện cùng với công cụ để làm.

Công cụ: Tải 2 file đinh kèm bên dưới bài viết về, giải nén file zip rồi chép vào Storage Card để thực hiện (chỉ cần file .cab và .exe).

Cách thực hiện:
1. Đầu tiên, cài đặt ExtROM_Unlocker vào PPC (lưu ý là vào Storage của PPC, không cài trên RAMDISK hay Storage Card).
2. Sau khi cài đặt xong, bạn sẽ thấy trong menu Programs có folder "ExtROM..." và bên trong có 4 shortcut sau:
- unhide ExtROM
- hide ExtROM
- unlock ExtROM
- lock ExtROM
3. Chọt bút vào "Unhide ExtROM" để kích hoạt và nó sẽ yêu cầu bạn SoftReset, cứ nhấn OK. Thiết bị sẽ khởi động trở lại.
4. Sau khi thiết bị khởi động lại xong, bạn lại tiếp tục chọt bút vào "Unlock ExtROM" và cũng lại SoftReset như bước 3 ở trên.
5. Và mọi thứ lại tiếp diễn, đây là bước để bạn có 30.53MB cho Storage thay vì 14.50MB như trước đó. Nhớ giải nén file Hima_DOC_Tool_1.0.zip để có file Hima_DOC_Tool_1.0.exe, chạy file này từ Storage Card để làm động tác format DOC (disk-on-chip). Cuối cùng, OK và bây giờ là HardReset.

Nhắc lại: để HardReset,bạn giữ Camera and Record button và chọt bút vào lỗ Reset. Giữ một lát cho đến khi thấy 3 tùy chọn trên đầu màn hình PPC. Bạn chọn:

* Enable KITL: No
* Clean Registry Hive: Yes
* Format Storage: Yes

Sau đó, bạn phải thực hiện theo các yêu cầu trên màn hình như sau khi uprom và kiểm tra xem, Storage bây giờ đã là 30.53MB.

Lưu ý: Từ đây trở về sau, nếu bạn vẫn cứ uprom WM5 hoặc WM6 thì mọi thứ không thay đổi, bạn không cần phải làm điều này nữa. Nhưng một khi bạn quay trở lại WM2003SE, rồi lại muốn up lên WM5 hoặc WM6 trở lại thì bạn lại phải giải quyết vấn đề như bài viết này thêm nữa.

Xong gùi đó. =D>=D>=D>=D>=D>

Tải công cụ tại đây: http://www.mediafire.com/?zm6wn0egm2l

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.