• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH THAY THẾ LOGO MẠNG BẰNG ANIMSPRITE

onlylove80

CÁCH THAY THẾ LOGO MẠNG BẰNG ANIMSPRITE. STyle _VIP

Mình xin được chia sẻ với các bạn 1 cách tạo logo mạng mới..Có thể nói là rất độc đáo;;) Bình thường nếu muốn thay Logo mạng chúng ta hay dùng OplogoMan, nhưng với cái đó rất nhàm chán vì nó nằm bất động tẻ nhạt. Giờ đây chúng ta có thể tạo ra 1 Logo mạng rất sống động với dòng chữ tên bạn và người yêu chạy qua chạy lại hoặc nhấp nháy đổi mầu, xoay vòng.v.v. Sự sinh động đến đâu là tùy thuộc vào bạn. Nào hãy khám phá và Tạo cho mình 1 Style thật riêng nhé!
-Có nhiều cách để các bạn tạo logo, nhưng mình chỉ nêu ra 2 cách đơn giản dễ làm nhất để các bạn cùng làm nhé.
-Cách 1: Đầu tiên các bạn cần tạo 1 khung logo với kích thước 97-25. nền màu gì tùy bạn, ở đây mình chọn nền màu đen. tiếp theo chúng ta dùng Giftailor để sao lưu ra khoảng 40-50 tấm nền logo đó,tùy thuộc vào số lượng ký tự Tên của bạn.. dùng phím (5) để sao nhé.. Sau đó dùng imagesDesin để tạo chữ.. công đoạn này đòi hỏi sự tỉ mỉ, khi tạo chữ các bạn nhớ tạo lần lượt theo thứ tự khung nền từ 1-2-3-4..như vậy khi tạo Gif sẽ dễ quản lý hơn không bị lẫn. Tạo xong và lưu lại và tiếp tục tạo hình mới cho đến hết. Khi đã tạo xong chữ ta vào Giftailor nhấn phím (3) để đưa ảnh mà mình vừa tạo vào lần lượt theo thứ tự từ khung hình đầu tiên cho đến hết nhé. Ở phần tùy chỉnh các bạn cài đặt tốc độ chuyển ảnh là 50. Sau khi đã chuyển hết ảnh vào rồi ta nhấn tạo (Gif) Bây giờ bạn đã có 1 logo chuyển động theo style của mình rồi Công đoạn cuối cùng là vào Animsprite *1==>optios==>ChooseSprite==> logo của bạn. *2 Position Set==> Di chuyển khung hình lên trên phần logo mạng =>ok. sau đó thoát ra để thưởng thức thành quả.
-Cách 2:Các bạn nhấn vào==> Để làm logo 1 cách nhanh nhất.-Các bạn chọn kiểu logo==> chọn Fonts chữ==> Mầu sắc ==> Kích thước==>CREATE.. Như vậy là OKLưu ý: Nếu màn hình điện thoại của bạn là 176+208 thì nên lấy Size từ 10 đến 15 nhé. Còn màn hình 240+320 thì chọn từ 15-20 nhé.
Các bạn chú ý: Nếu như những Logo của các bạn có tốc độ di chuyển quá nhanh hoặc quá chậm thì các bạn hãy dùng phần mềm GifTools để chỉnh sửa lại tốc độ nhé. Để chỉnh sửa trước tiên các bạn dùng X-plore di chuyển logo(hoặc ảnh động) vào mục Gif trong Python==> E:/Python/gif..sau đó mở GifTools==>Gif==>sửa đổi. Thông số càng lớn thì tốc độ càng chậm và ngược lại.Đối với dòng S60v2 để có thể xóa logo mặc định của mạng các bạn dùng phần mềm Giftailor để chụp ảnh màn hình cái giao diện (Themes) mà ta đang dùng, sau đó dùng phần mềm sửa ảnh RescoView(hoặc ID) cắt lấy phần có màu sắc như chỗ ta cài logo, các bạn cắt với kích thước là 97-25. Sau đó dùng phần mềm Oplogoman chọn cái hình nền mà vừa cắt đó để làm logo. Như vậy là chúng ta đã có 1 giao diện không có logo mạng rồi...Việc tiếp theo là em dùng AnimSprite cài logo động có nền trong suốt mà thưởng thức thôi!
AnimSprite cho S60V2:
AnimSprite cho S60v3:

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Mình xin được chia sẻ với mọi người 1 cách tạo logo mạng mới có thể nói rất đôc đáo..Bình thường nếu muốn thay logo mạng chúng ta hay dùng OplogoMan, nhưng với cái đó rất nhàm chán:D giờ đây chúng ta có thể tạo ra 1 logo mạng rất sống động với dòng chữ tên bạn và người yêu chạy qua chạy lại hoặc nhấp nháy đôi mầu. sự sinh động đến đâu là tùy thuộc vào bạn.

đâu đâu , hướng dẫn đâu,thêm hình ảnh nữa thì tốt

onlylove80

Hôm nay nhân dịp Giáng Sinh mình xin chia sẻ với các bạn phần mềm tạo chữ 3D + Logo 3D, hình nền PC, Mobile.v.v.v..Vì thời gian qua đã có nhiều bạn PM xin link phần mềm này, mình đã gửi cho các bạn ấy tuy nhiên còn 1 số bạn mình chưa gửi được vì bận bịu với công việc mưu sinh.:D Mình sẽ up Link lên đây để chia sẻ với tất cả anh em những ai muốn tự tạo Logo + Text cho riêng mình.
-Mình xin giới thiệu sơ lược về phần mềm và cách sử dụng:+ Đây là một chương trình đồ hoạ 3 chiều nhỏ gọn. Nhỏ nhưng không có nghĩa là nó có chất lượng thấp hay làm ra những sản phẩm thua kém các chương trình 3D phức tạp và đồ sộ khác. Trái lại chẳng những làm ra các file 3D có chất lượng cao, Xara 3D có tốc độ nhanh hơn nhiều.
<<==Đây là 1 VD.:O
+ Xara 3D hỗ trợ các font chữ Việt, cũng như bất cứ font TrueType nào, đơn giản là chọn font từ menu thả xuống và kiểu dáng của nó.
+ Có thể chọn bất cứ màu nền và hình nền ( texture) nào mà bạn thích.
+ Có chức năng chống nhấp nháy để giúp hình ảnh hiển thị trên màn hình tốt nhất có thể được.
+ Chỉnh góc độ chiếu sáng cho chữ một cách dễ dàng.
+ Các hình ảnh chuyển động AniGIF có thể chuyển động theo nhiều cách khác nhau (xoay, mờ dần, phình ra/co vào, đung đưa,....).
+ Có thể xuất các file có đuôi PEG, GIF, BMP, AVI, AniGIF.
==>> Để save kết quả thành file AniGIF bạn nhấp chuột lên menu File và chọn "Export animation..." ( xuất thành ảnh động) hay nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+X.
* Nếu muốn xem trước thành quả của mình bạn nhấp chuột lên menu View và chọn "start animation"
P/s: Mình đã tự mò mẫm để làm logo cho mình và các bạn trên diễn đàn, cũng dễ thôi, bạn nào cảm thấy thắc mắc ở đâu thì PM cho mình, mình sẽ giúp. Mình mất 1 đêm không ngủ để mò mẫm đó...8-|

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

Cách Làm Như Sau: Đầu tiên các bạn cần tạo 1 khung logo với kích thước 97-25. nền màu gì tùy bạn, ở đây mình chọn nền màu đen. tiếp theo chúng ta dùng Giftailor để sao lưu ra khoảng 40-50 tấm nền logo đó,tùy thuộc vào số lượng ký tự Tên của bạn.. dùng phím (5) để sao nhé.. Sau đó dùng imagesDesin để tạo chữ.. công đoạn này đòi hỏi sự tỉ mỉ, khi tạo chữ các bạn nhớ tạo lần lượt theo thứ tự khung nền từ 1-2-3-4..như vậy khi tạo Gif sẽ dễ quản lý hơn không bị lẫn. Tạo xong và lưu lại và tiếp tục tạo hình mới cho đến hết. Khi đã tạo xong chữ ta vào Giftailor nhấn phím (3) để đưa ảnh mà mình vừa tạo vào lần lượt theo thứ tự từ khung hình đầu tiên cho đến hết nhé. Ở phần tùy chỉnh các bạn cài đặt tốc độ chuyển ảnh là 50. Sau khi đã chuyển hết ảnh vào rồi ta nhấn tạo (Gif) Bây giờ bạn đã có 1 logo chuyển động theo s-tyle của mình rồi Công đoạn cuối cùng là vào Animsprite *1==>optios==>ChooseSprite==> logo của bạn. *2 Position Set==> Di chuyển khung hình lên trên phần logo mạng =>ok. sau đó thoát ra để thưởng thức thành quả

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

tiếc quá cái này không thể chụp màng hình được..

các bạn có thể dùng Giftailor để bung những hình này==> Giftailor==> phân tích Gif. sau đó xem từng chi tiết mà bạn vừa bung đó.đó là cách làm = điện thoại . Sẽ rất đẹp nếu bạn biết dùng Photoshop để tạo hiệu ứng động cho chữ, chẳng hạn như: lửa cháy, tuyết phủ, chữ lượn sóng v.v.v

OmaiXau

Cách làm như sau: Đầu tiên các bạn cần tạo 1 khung logo với kích thước 97-25. nền màu gì tùy bạn, ở đay mình chọn nền màu đen. tiếp theo chúng ta dùng Giftailor để sao lưu ra khoảng 40-50 tấm nền logo đó, dùng phím (5) để sao nhé.. sau đó dùng imagesDesin để tạo chữ.. công đoạn này đòi hỏi sự tỉ mỉ,;;) khi tạo chữ các bạn nhớ tạo lần lượt theo thứ tự khung nền nhé. Khi đã tạo xong chữ ta vào Giftailor nhấn phím (3) để đưa ảnh mà mình vừa tạo vào lần lượt theo thứ tự từ khung hình đầu tiên cho đén hết nhé. ở phần tùy chỉnh các bạn cài đặt tốc độ chuyển ảnh là 50. Sau khi đã chuyển hết ảnh vào rồi ta nhấn tạo (Gif) Bây giờ bạn đã có 1 logo chuyển động theo s-tyle của mình rồi;) Công đoạn cuối cùng là vào Animsprite *1==>optios==>ChooseSprite==> logo of you. *2 Position Set==> Di chuyển khung hình lên trên phần logo mạng =>ok. sau đó thoát ra để thưởng thức thành quả

Hay quá vậy ta=D> để em thử phát xem sao. thanks

ngocthanhdhgtvt

các bạn có thể dùng Giftailor để bung những hình này==> Giftailor==> phân tích Gif. sau đó xem từng chi tiết mà bạn vừa bung đó.đó là cách làm = điện thoại . Sẽ rất đẹp nếu bạn biết dùng Photoshop để tạo hiệu ứng động cho chữ, chẳng hạn như: lửa cháy, tuyết phủ, chữ lượn sóng v.v.v

hjc, vô tình đoạt bí kiếp, cảm ơn bạn với dòng chư ngocthanh. Hehe

Posted via Mobile Device

onlylove80

NHẬN LÀM LOGO THEO YÊU CẦU

Anh em ai có nhu cầu làm logo mạng cứ gửi yêu cầu vào đây mình sẽ làm giúp..Các bạn chỉ cần dùng PM Animsprite sau đó Move logo này vào thư mục animSpiter==>Choose Sprite==>Position Set= tuyệt vời

Chỉnh sửa cuối:

ducbmtn70

hic, khó wa. chẳng làm đc.huhu bác nào làm dùm e chữ Thanh Đức giống chữ hiếu duyên ở trên đi. Thanks

TruBic

Well-Known Member
Anh em ai có nhu cầu làm logo mạng cứ gửi yêu cầu vào đây mình sẽ làm giúp.Các bạn chỉ cần dùng PM Animsprite sau đó Move logo này vào thư mục animSpiter==>Choose Sprite==>Position Set= tuyệt vời
trong khu Vh s60 trubic cũng có Pm việt hoá sytem tool cũng có làm logo. Ko những thế nó còn làm nhiều việc khác như khôi phuc cài đặt gốc, format máy ... Các bạn có thể qua đó tham khảo

Posted via Mobile Device

onlylove80

Pm animsprite? sao bạn ko post lên đi

Đây là phần mềm AnimSprite. Bạn Down logo về và move vào thư mục nơi chứa các ảnh gif( E:/AnimSprite...) Sau đó Bạn mở chương trình AnimSprite=>Choose Sprite..để chọn logo hoặc ảnh động=>Positon Set...để di chuyển logo lên vị trí mà bạn muốn==>Ok

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

trong khu Vh s60 trubic cũng có Pm việt hoá sytem tool cũng có làm logo. Ko những thế nó còn làm nhiều việc khác như khôi phuc cài đặt gốc, format máy ... Các bạn có thể qua đó tham khảo

Posted via Mobile Device

sytem tool đó chỉ tạo được logo thông thường giống như OplogoMan bạn ah..Còn đây là cách làm logo đẹp và sống động với nhiều hiệu ứng chuyển động mà..:D

TruBic

Well-Known Member
Trubic biết mà. Cái này thực chất là lấy tấm ảnh động có kích thước bằn với logo mạng rồi dùng Pm này dời vị trí che logo lại. Mình cũng đã Vh luôn rồi có u lên lâu rồi.
Posted via Mobile Device

0917515131

Anh em ai có nhu cầu làm logo mạng cứ gửi yêu cầu vào đây mình sẽ làm giúp..Các bạn chỉ cần dùng PM Animsprite sau đó Move logo này vào thư mục animSpiter==>Choose Sprite==>Position Set= tuyệt vời

Anh làm giúp em chữ VIET HA va LY HA dc ko ah? E cám ơn bác nhìu =D>

Auto

Làm dùm mình chữ Internet Mobile màu xanh lá chớp chớp đi bạn ;;)
Nền tr0ng suốt nhé!
Chớp nhanh nhanh nha ;)
Kích thứớc là 150x32 ;)
Posted via Mobile Device