• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách tiết kiệm pin vô cùng hiệu quả

vnpt1706

Tiết kiệm pin cực kì hiệu quả !!!​
(mình đã test thử và hiệu quả đến không ngờ)​
quá đơn giản hãy làm theo cách của mình

(không biết cách này có ai post không ta .Nếu có thì sory mod close topic dùm)

Như các bạn biết những điện thoại S60v2 có những máy hỗ trợ 3G, mà 3 G thì ở các mạng di động chưa hổ trợ

Thế nhưng máy của chúng ta nó vẫn cứ đều đều sử dụng 2 băng tần 3G (UMTS) và GSM. Vậy là nó phải quét cả 2 loại sóng. Để giảm bớt gánh nặng to lớn cho chú dế (để sử dụng 1 băng tần)bằng cách vào :

Setting-->Network-->Network mode--> chuyển chế độ Dual mode xuống GSM thôi. Sau đó restart lại máy.

thử và sẽ thấy kết quả đến không ngờ! Được thì thanks cho mình 1 phát nha !!!

Chỉnh sửa cuối:

phuong323

Như các bạn biết những điện thoại S60v2 có những máy hỗ trợ 3G, mà 3 G thì ở các mạng di động chưa hổ trợ

Thế nhưng máy của chúng ta nó vẫn cứ đều đều sử dụng 2 băng tần 3G (UMTS) và GSM. Vậy là nó phải quét cả 2 loại sóng. Để giảm bớt gánh nặng to lớn cho chú dế (để sử dụng 1 băng tần)bằng cách vào :

Setting-->Network-->Network mode--> chuyển chế độ Dual mode xuống GSM thôi. Sau đó restart lại máy.

cái này thì mình thử rồi mà bạn, ở Ngage thì có soft tiết kiệm pin đó, nhưng dù sao thì mình cũng thanks vì bạn đã có nhữg đóng góp cho phần đa dạng

vnpt1706

đúng là Ngaga thì có soft tkp .nhưng mặc định các máy thì 3G(những máy hổ trợ 3G nha!)

dracula_bg

Mình đã thử và thấy rất hiệu quả. Mình muốn hỏi thêm là s60 v2 có soft tiết kiệm pin không vậy, mình dùng N70ME mà pin dùng được có 2 ngày, đó là it nghe nhac lắm thì mới được 2 ngày, chán thật.

vnpt1706

Mình đã thử và thấy rất hiệu quả. Mình muốn hỏi thêm là s60 v2 có soft tiết kiệm pin không vậy, mình dùng N70ME mà pin dùng được có 2 ngày, đó là it nghe nhac lắm thì mới được 2 ngày, chán thật.
chỉnh lùi độ sáng màn hình lại 1 chút như vậy cũng là tiết kiệm pin

dracula_bg

hehehe mình chỉnh độ sáng tụt xuống mức tối thiểu rồi mới được như vậy đó. Tại mình nghe thấy bảo có soft tiết kiệm pin cho N_g nên muốn hỏi là có cho con N70 của mình không thôi, ai có up lên cho anh em với nhé.

daicaphuong

giảm sáng xuống và dùng theme mặc định của máy, ich dung chương trình khởi động cùng máy. vừa tiết kiệm pin tốt và còn làm tăng tốc độ xử lý của máy nữa.

khongchothithoi

em ko có 3g (6681) nên ko làm vậy đc !!!:D
có cách nào cho máy em ko???=D>

hppt

Hay quá chưa biết ra sao nhưng thấy rất hợp lý,mình click thanks rồi nhưng vẫn muốn cám ơn bồ 1 tiếng

dss11

Thông thường khi sử dụng máy có OS thì sẽ tạo ra các ứng dụng chạy ngầm,bạn nên tắt các ứng dụng đó thì máy sẽ tiết kiệm pin hơn.Ấn và giữ phím menu,tắt các chương trình không cần thiết.

JuRay-Duan

Thông thường khi sử dụng máy có OS thì sẽ tạo ra các ứng dụng chạy ngầm,bạn nên tắt các ứng dụng đó thì máy sẽ tiết kiệm pin hơn.Ấn và giữ phím menu,tắt các chương trình không cần thiết.

Đã là người dùng Symbian OS thì ai cũng bít cái này mà bạn :). Hơn nữa nếu chỉ nhấn và giữ phím "menu" để tìm các ứng dụng chạy ẩn thì sẽ kô "triệt để" bằng dùng 1 ứng dụng kiểm soát như Jbaktaskman :)

chemi1209

Đã là người dùng Symbian OS thì ai cũng bít cái này mà bạn :). Hơn nữa nếu chỉ nhấn và giữ phím "menu" để tìm các ứng dụng chạy ẩn thì sẽ kô "triệt để" bằng dùng 1 ứng dụng kiểm soát như Jbaktaskman :)

Đâu phải ai dùng Sym cũng biết tắt các ứng dụng chạy ẩn chứ! Nhất là những người mới dùng toàn dùng fim Đỏ để thoát thôi:p:p

ngocthanhdhgtvt

Đâu phải ai dùng Sym cũng biết tắt các ứng dụng chạy ẩn chứ! Nhất là những người mới dùng toàn dùng fim Đỏ để thoát thôi:p:p
Pro này nghĩ ai cũng ngốc , Là máy hdh thì phím đỏ ko giống phím đỏ máy thừờng, phím đỏ này chỉ giống icon(destop) dứới thanh công cụ trên destop của pc thôi
. Muốn biết apps chạy ngần thì dùng jantaksman chọn setting / program setting/ show hidden apps thì sẽ rõ

Posted via Mobile Device