• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Unlock bootloader cho Sony X8?

vuvantuan59

máy mình đang chạy 2.3.7

vào recovery ok .(tắt nguồn và ấn giữ phím back )

thấy mấy máy khác khởi động lên thì hiện chữ logo sony rồi biểu tượng CM7. còn máy mình khi boot thì thấy logo xda xong rồi mới lên logo cm7 .

mình hỏi máy mình unlock bootloader chưa để mình flash kernel bằng flashtook

để kt máy đã unlock bootloader bằng cách nào nhỉ .

đã dùng htc moto samsung chẳng con nào lằng nhằng như con này

thanks .

luvbx2010

máy mình đang chạy 2.3.7

thấy mấy máy khác khởi động lên thì hiện chữ logo sony rồi biểu tượng CM7. còn máy mình khi boot thì thấy logo xda xong rồi mới lên logo cm7 .

thanks .
Thực ra unlock bootloader chính là flash kernel. Khi bạn flash kernel nào thì nó sẽ hiện logo của kernel đấy. còn biểu tượng CM7 chỉ là biểu tượng của Rom.

Khi nào cần flash kernel?

Đó là khi bạn up ROM khác mà không phải ROM gốc như CM, Lewa, MIUI... thì cần một phải dùng kernel đã tinh chỉnh để phù hợp với ROM đó thì ROM đó mới chạy đc. ( Có một số ROM vẫn tương thích với kernel gốc).

Máy bạn khi khởi động thấy logo xda tức là đã unlock bootloader rồi. Còn CM7 kia là ROM CM7?

BABY2010

máy mình đang chạy 2.3.7

thanks .

Ai bảo bác là vậy chứ HTC unlock bootloader còn vất vả hơn nhiều ý