• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Unlock HTC Pure (Rom WM6.5, SPL 1.83)?

myangel1292004

Anh Quang và các bạn giúp đỡ em với!
Tình hình là em vừa mới được đứa bạn xách tay từ USA về con HTC Pure win gốc 6.5 và SPL gốc 1.83 đã bị unlock sim. Do cận ngày tết quá mà lại đang muốn dùng, em chưa biết cách phải làm sao để dùng đây.
Em đã biết cách up lên 1.83 Olinex (SPL gốc của HTC Pure của em cũng là 1.83) do em đã từng thực hiện cho con X1 và hay dùng các bản rom của anh SonBlack
Đến khi nhận con HTC này hôm qua và em nghe anh Quang nói là khi up lên 1.83 Olinex thì vẫn chưa dùng sim Việt Nam mà phải unlock Radio nữa, vậy anh Quang và các bạn có thể hướng dẫn cách unlock Radio với được không?
Mong sớm nhận được sự giúp đỡ, em cảm ơn trước mọi người nhiều

PhamQuang

Manager
Về HTC đã có nhiều bài viết đề cập:
- UnlockCIB: để Up các ROM khác nhau, bạn chạy 1.83.Olinex là được.
- UnlockSIM: để sử dụng các SIM khác nhau.
Đây là vấn đề không ai giúp được bạn cả bởi đến bây giờ chưa có tool free, bạn phải mua Code Unlock mà thôi.
Có thể vào trang sau, đăng ký mua:

http://topaz.sim-unlocker.com/

Hoặc:

http://topaz.htc-unlocks.com/

Cả hai nơi khoảng 14-15 bảng Anh gì đó.

Nhắc lại là phải mua Tool hoặc Code Unlock, không có cách làm FREE đâu.

vinani

Anh Quang và các bạn giúp đỡ em với!
Tình hình là em vừa mới được đứa bạn xách tay từ USA về con HTC Pure win gốc 6.5 và SPL gốc 1.83 đã bị unlock sim. Do cận ngày tết quá mà lại đang muốn dùng, em chưa biết cách phải làm sao để dùng đây.
Em đã biết cách up lên 1.83 Olinex (SPL gốc của HTC Pure của em cũng là 1.83) do em đã từng thực hiện cho con X1 và hay dùng các bản rom của anh SonBlack
Đến khi nhận con HTC này hôm qua và em nghe anh Quang nói là khi up lên 1.83 Olinex thì vẫn chưa dùng sim Việt Nam mà phải unlock Radio nữa, vậy anh Quang và các bạn có thể hướng dẫn cách unlock Radio với được không?
Mong sớm nhận được sự giúp đỡ, em cảm ơn trước mọi người nhiều

Mình có thể giúp bạn Unlock. PM mình nếu bạn có nhu cầu.

Thanks,

PhamQuang

Manager

Thanks,

PM cho bạn để được giúp đỡ Free hay phải trả phí?
Nếu phải trả phí thì tốt nhất nên mua Code hoặc Tool qua các site mình đưa trên, lại được họ bảo hành cho các trường hợp trục trặc, là phương án hay nhất.

myangel1292004

Thanks,

Hi, mình được đứa bạn unlock dùm hôm mùng 3 tết rồi, xài good lắm, chỉ mỗi tội là không dùng được 3G nên vẫn chưa cảm thấy mỹ mãn cho lắm

vinani

Được giúp đỡ Free chứ. chỉ cần cho em cái IMEI. nhưng em chỉ còn 1 slot thôi à :D
Có cách rẻ hơn cách đùng tool của Olinex đó là lên eBay mua cái code, chỉ có 2$ thì phải, cái này hình như của bên support AT&T nó đem ra ngoài bán lại. Còn qua tool của Olinex thì cao quá trời và ko chính thống.

DucLong

Super V.I.P
Hi, mình được đứa bạn unlock dùm hôm mùng 3 tết rồi, xài good lắm, chỉ mỗi tội là không dùng được 3G nên vẫn chưa cảm thấy mỹ mãn cho lắm

Máy đã unlock nghe gọi được thì 3 G là chuyện dễ thôi, bạn đăng kí 3 G với nhà mạng sau đó thiết lập kết nối trên máy là xong.

vinani

Máy đã unlock nghe gọi được thì 3 G là chuyện dễ thôi, bạn đăng kí 3 G với nhà mạng sau đó thiết lập kết nối trên máy là xong.

Không bạn ơi, Dòng HTC PURE của ATT ko hỗ trợ 3G của VN. Nghe gọi được nhưng không thể vào 3G được.