• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách unlock T01A

thanhchaua6

Thông tin unlock T01A đã được xác nhận thành công và phương pháp unlock là bằng software. Sau khi unlock thì máy hoạt động tốt ở các mạng và sóng 3G, chỉ có bất tiện nhỏ là mỗi lần khởi động cần phải short pin 1 và pin 3.

Với những thông tin trên đây, mình tin rằng chúng ta có thể tìm ra cách unlock này và share cho mọi người, sẽ đỡ phải tốn tiền và các bạn ở trong Nam có thể tự unlock.

Vì mình được biết trên xda-forum có nhiều cách cứu máy T01A khi máy bị đơ (Bricked) bằng nhiều tool như là TG_Downloader, TG Tool,.. trong đó có cách trích các thành phần trong ROM của TG01 cho vào ROM T01A, nhưng máy cần phải short pin 1 và 3 sau mỗi lần khởi động.
Vì vậy, mình muốn các bạn thành viên cùng nhau chia sẽ thông tin và tìm cách unlock này.

nhattuong

Active Member
bạn đã unlock bằng cách bạn giới thiệu chưa ?
Tôi cũng tìm cách để tự unlock nhưng install hoài mà win 7 32 bit vẫn chưa nhận được driver Toshia DL.
Tôi cũng đọc bài bạn post trên xda-forum. Và cũng unlock bằng mọi cách mà chưa được. Các bạn có cách nào không ?
xin giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều

kenny81

Thông tin unlock T01A đã được xác nhận thành công và phương pháp unlock là bằng software. Sau khi unlock thì máy hoạt động tốt ở các mạng và sóng 3G, chỉ có bất tiện nhỏ là mỗi lần khởi động cần phải short pin 1 và pin 3.

Với những thông tin trên đây, mình tin rằng chúng ta có thể tìm ra cách unlock này và share cho mọi người, sẽ đỡ phải tốn tiền và các bạn ở trong Nam có thể tự unlock.

Vì mình được biết trên xda-forum có nhiều cách cứu máy T01A khi máy bị đơ (Bricked) bằng nhiều tool như là TG_Downloader, TG Tool,.. trong đó có cách trích các thành phần trong ROM của TG01 cho vào ROM T01A, nhưng máy cần phải short pin 1 và 3 sau mỗi lần khởi động.
Vì vậy, mình muốn các bạn thành viên cùng nhau chia sẽ thông tin và tìm cách unlock này.

Hihi! T01A unlock cần khả năng và trình độ cap cấp. Không phải dựa vào 1 sợi dây và vài cái tool mà unlock OK bạn nhé. Theo bạn nói đơn giản như vậy thì người ta không đầu tư hàng chục triệu đồng để Unlock T01A và X02T đâu bạn ạ :D
Bạn Search Google coi, thông tin về Direct Unlock T-01A xuất phát từ đâu bạn nhé :) . Nước ngoài chưa hẳn đã giỏi đâu, Việt Nam mình nhân tài nhiều lắm bạn ạ!
P/S: pin 1 + pin 3 = download mode mà bạn :D

huudat15

Vậy thì những Bác có máy mà không ở VN như Em lại phải chờ tiếp rồi.
Theo như dự định của các hãng Docomo và softbank thì từ tháng 4/2011 trở về sau, tất cả các máy bán ra sẽ không bị Lock, có thể tự do dùng các mạng khác. Tuy nhiên lại không thấy nói gì đến những máy bán ra trước thời điểm 4/2011 có được unlock hay không? Lại phải hy vọng thôi!

2techgirl

Hihi! T01A unlock cần khả năng và trình độ cap cấp. Không phải dựa vào 1 sợi dây và vài cái tool mà unlock OK bạn nhé. Theo bạn nói đơn giản như vậy thì người ta không đầu tư hàng chục triệu đồng để Unlock T01A và X02T đâu bạn ạ :D
Bạn Search Google coi, thông tin về Direct Unlock T-01A xuất phát từ đâu bạn nhé :) . Nước ngoài chưa hẳn đã giỏi đâu, Việt Nam mình nhân tài nhiều lắm bạn ạ!
P/S: pin 1 + pin 3 = download mode mà bạn :D

Unlock T-01a hay Tg01 cần phải có 1 thiết bị gọi là RIFF JTAG BOX , thiết bị này đặt hàng trên ebay mới có, hạn chế của phương pháp này là khi unlock sẽ bị replace imei và phải bung máy ra mới làm được.
Thiết bị trên ngoài t01a ra thì còn thể unlock rất nhiều thiết bị khác như HTC HD2, Samsung, ...
Đây là hường dẫn unlock cho t-01a:
Here are first steps with RIFF JTAG Box:

Download RIFF Box USB Driver http://www.riffbox.org/downloads/RIFF_USB_DRIVER.rar
Download JTAG Manager setup http://www.riffbox.org/downloads/RiffSetup.exe
Connect RIFF Box and install provided USB Driver
Now You are ready to download complete repair packs ,new firmware and latest JTAG Manager software:

Run the JTAG Manager setup file and install it
Click JTAG Manager icon in Quick Launch menu, or run it from Start-> Program Files menu
Switch to "Box Service" TAB and click "Check for Updates" button
Allow JTAG MAnager to access internet if You have firewall
JTAG Manager will connect to update server and inform You about available updates.
Click "Download Selected" and wait for process to be finished. Take note, there is around 250 MB of files at the moment, so in case You want only new firmware and JTAG Manager, and some of the repair DLL-s, You can uncheck rest of the files and download only selected.
After download is finished, You will be notified, and JTAG Manager will restart, informing You about new firmware.
Finish the firmware upgrade process and after RIFF Box restart You are ready to work.
Working with dead phones:

Start the JTAG Manager and switch to "Resurrection" TAB
Select Your model and its part - PDA or Modem if You have Samsung
Click "Interface pinout" button and connect the PCB to RIFF Box 20 pin connector
Click "Resurrection Help" and CAREFULLY read the manual!
Click on "Resurrection" button and wait for process to be finished
Assemble PCB and reflash it with normal firmware
Thats it
đây chỉ là bước cài đặt cơ bản Jtag còn các bạn vào forum này tham khảo
http://forum.gsmhosting.com/vbb/f634/riff-jtag-box-important-manuals-1051474/
P/s: srry bạn ,việt nam ko phải là nước nghĩ ra pp unlock t-01a, quan trọng là cần phải có thiết bị unlock này. ;) Thanks!!

kenny81

Unlock T-01a hay Tg01 cần phải có 1 thiết bị gọi là RIFF JTAG BOX , thiết bị này đặt hàng trên ebay mới có, hạn chế của phương pháp này là khi unlock sẽ bị replace imei và phải bung máy ra mới làm được.
Thiết bị trên ngoài t01a ra thì còn thể unlock rất nhiều thiết bị khác như HTC HD2, Samsung, ...

Download RIFF Box USB Driver http://www.riffbox.org/downloads/RIFF_USB_DRIVER.rar
Now You are ready to download complete repair packs ,new firmware and latest JTAG Manager software:

Click JTAG Manager icon in Quick Launch menu, or run it from Start-> Program Files menu
JTAG Manager will connect to update server and inform You about available updates.
Click "Download Selected" and wait for process to be finished. Take note, there is around 250 MB of files at the moment, so in case You want only new firmware and JTAG Manager, and some of the repair DLL-s, You can uncheck rest of the files and download only selected.
After download is finished, You will be notified, and JTAG Manager will restart, informing You about new firmware.
Finish the firmware upgrade process and after RIFF Box restart You are ready to work.

Click "Interface pinout" button and connect the PCB to RIFF Box 20 pin connector
Thats it
P/s: srry bạn ,việt nam ko phải là nước nghĩ ra pp unlock t-01a, quan trọng là cần phải có thiết bị unlock này. ;) Thanks!!

Hì! Vậy bạn contact với legija bảo nó add thêm Model T-01A xem nó nói sao :D
Thứ nhất: Riff box chỉ support unlock Model TG01
Thứ hai: TG01 cùng là Toshiba như T-01A và X02T nhưng khác nhà cung cấp dịch vụ và tất nhiên Security cũng hoàn toàn khác.
Vậy tại sao TG01 khi chưa Unlock cho sim vào bắt nhập CODE UNLOCK, còn T-01A và X02T không bắt nhập CODE khi máy chưa UNLOCK? Bạn mua RIFF BOX về Unlock đi, nếu Unlock OK T01A và X02T trên RIFF BOX mình xin biếu bạn 01 máy TG01 bản quốc tế :D

P/S: RIFF BOX không cần đặt hàng đâu xa bạn à! Nếu bạn cần, bạn qua Smart Zone - 13 Lê Đại Hành - Hà Nội. Mình sẽ cung cấp cho bạn không những là RIFF BOX, mà còn có cả ORT JTAG, Labtool cũng có luôn bạn nhé :)
Bạn ghé thăm http://www.eGSM.com.vn xem thông tin bạn nhé

Chỉnh sửa cuối:

kenny81

bạn đã unlock bằng cách bạn giới thiệu chưa ?
Tôi cũng tìm cách để tự unlock nhưng install hoài mà win 7 32 bit vẫn chưa nhận được driver Toshia DL.
Tôi cũng đọc bài bạn post trên xda-forum. Và cũng unlock bằng mọi cách mà chưa được. Các bạn có cách nào không ?
xin giúp đỡ. Cám ơn các bạn nhiều

Bạn thử theo cách này xem.
open tsbtgdl0.inf in C:\Program Files\TOSHIBA\TG01W Download Driver or what ever u installed
then,open device manager and check ur Toshiba DL with right click and choos "Property“ and find characters like "USB\Vid_0930&Pid_0d6c"
that's ur real device IDs
then in the tsbtgdl0.inf edit below characters to what u just find
Code:

[TsbSerialPort]
%TsbDevice1% = TportInstall00, USB\Vid_0930&Pid_0d80

[TsbSerialPort.NTia64]

[TsbSerialPort.NTamd64]

nhattuong

Active Member
cám ơn bạn nhiều. Bởi vì tình hình là mình không ở Việt Nam cho nên có muốn đến chỗ bác để unlock cũng khó.
không biết cách nào. đành chịu vậy. khi nào về VN thì ghé bác vậy.
...tuy nhiên cám ơn bác nhiều. Cách của bác hướng dẫn là nick "ffboy2009 " trên xda-developers hướng dẫn rồi. mình cũng làm rồi mà chưa được.

Chỉnh sửa cuối:

alo_tongdaiday

ORT JTAG, Labtool ... cũng là gì , khi bác kia kêu việc unlock nó bắt nguồn từ VN , vậy bác cho em hỏi cái box mà bác dùng để unlock từ đâu mà có :))

kenny81

ORT JTAG, Labtool ... cũng là gì , khi bác kia kêu việc unlock nó bắt nguồn từ VN , vậy bác cho em hỏi cái box mà bác dùng để unlock từ đâu mà có :))

Đúng! box ko bắt nguồn từ Việt Nam. Nhưng mình lấy ví dụ thế này cho bạn dễ hiểu nhé! 1 chiếc máy tính, không có phần mềm như HĐH, không có những ứng dụng chạy trên nó, thì cũng chỉ là cục sắt vô tri vô giác bạn ạ. Nên, vấn đề box cũng vậy, phải có trình điều khiển và những software để chạy nó, vậy những phần mềm để thiết bị hoạt động được từ đâu ra? Box chỉ là cục sắt nếu người dùng không biết khai thác và nhà sản xuất không add giải pháp mới cho box. Vậy giải pháp đó ở đâu? ở những user bỏ chất sám ra nhưng họ không có đủ cơ sở vật chất để sản xuất ra cái box nên phải bán giải pháp. Virus bao giờ cũng có trước trình diệt Virus, làm gì có thằng nào bán Virus mà chỉ có thằng bán phần mềm diệt Virus:)) Tóm lại bạn phải hiểu khái niệm thế nào là JTAG, thế nào là Unlock thì hãy đặt câu hỏi.
Quay lại vấn đề chính nào! :D Hiện tại thiết bị support unlock cho TG01 đã có nhưng T-01A - X02T thì chưa thằng support nào có solution unlock nó, kể cả nhà cung cấp dịch vụ mạng NNT Docomo và Softbank cũng không bán CODE UNLOCK cho sản phẩm của họ. Bạn Search Google coi, xem trên thế giới có thằng nào dám nói Unlock nổi con T-01A ko?
Giải pháp unlock T-01A và X02T do tôi nghiên cứu và đã unlock thành công. Sự thành công được nhiều khách hàng, đặc biệt là VIP - MOD của 4rum PDAviet chứng minh. Vậy, giải pháp unlock T-01A có phải của người Việt Nam hay không thì bạn đã có câu trả lời rồi nhé!

Chỉnh sửa cuối:

alo_tongdaiday

vấn đề unlock dùng thiết bị là ok , và tất nhiên thiết bị đó cũng được chạy bằng soft đi kèm ...
nói đơn giản là vậy thôi , và vn cũng có vài điểm là unlock ok rùi ( chỉ là có thiết bị , biết cách dùng ... chứ ko phải tự làm ra :)) )

kenny81

Thats it

Thông tin unlock T01A by Riff Box đây =))

http://forum.gsmhosting.com/vbb/f634/can-not-unlock-japanese-version-tg01-1124332/

thanhchaua6

Có cao thủ nào ra tay giúp bọn mình nhé, Bro Kenny81 này kêu căng quá. Mình thì kg có thời gian để nghiên cứu

jjupiter

Em vừa dc cho 1 con Toshiba Tg01, loay hoay đổi pass thế nào lại quên luôn cả pass mới đổi, giờ mở dc màn hình sáng lên thì lại ko nhớ dc cái pass để mở màn hình làm thế nào bây giờ ạ??? pác nào biết chỉ e với, e gà về mấy thứ hitech này lắm ạ