• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Up ROM cho Atom trên WIN7?

dieptit

Bác nào biết cách up ROM trên win7 chỉ giúp mình với. Mình làm mãi k được. Cài Windows mobile Deive Center ra rồi, kết nối Atom với máy tính Ok. Nhưng khi tiến hành Up ROM thì màn hình Atom có dòng chữ : Update Utility USB Connected
Ở máy tính thì chương trình Device Software Update Ultility k chạy : và cuối cùng có dòng chữ : No download targer found. Rồi phải tắt nó đi
Mình đã tham khảo qua topic này nhưng vẫn k làm được
http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-HardSPL-VÀ-UP-ROM-TRÊN-W7-CHO-BLACKSTONE
Bạn nào up thành công trên win7 có thể chỉ giúp mình cách được k? Mình cảm ơn nhiều

tatthanh_it

Có thể up = thẻ nhớ mà bạn
Nếu bạn ko làm đc có thể đem qua bên mình
Mình ở 564 Trần Khát Trân ^^!
Thân !!!

ducthuan113

Active Member
Để up ROM trên Win 7 ... bạn cần công cụ XP ảo ( bắt buộc thôi vì Win 7 không nhận ra khi đang ở Bootloader ) rồi cứ như cách bình thường ... khi vào XP ảo và cắm cáp vào máy thì thanh menu chọn share USB rồi chạy Up ROM như bình thường. Virtual PC đó .... rồi down thêm XP mode về.

minhthi

theo mình đem đến máy nào dùng XP mà up là khỏe nhất.cop vô usb đấy bạn.hehe

NhatToai

Super V.I.P
Mình thì chưa thử Atom trên win7,nhưng theo lời chủ thớt là Win7 không nhận ra Atom ở Bootloader thì không đúng,bạn hãy thử lại như sau sẽ thấy nó vẫn nhận mọi thiết bị.
Yêu cầu: Win7 final(build 7600) + Mobile Device center 6.1 + Kết nối internet.
- Cho máy về Bootloader,gắn cáp kết nối với PC
- Click phải Computer>>Properties>>Device Manager=> Sẽ có một cửa sổ mới xuất hiện
- Mở dòng Mobile Device rồi click phải vào Microsoft USB Sync chọn Update Driver Software>> Search Automatically for updated driver software
Đợi một tí là bạn sẽ thấy ngay kết quả thông báo.