• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up ROM cho HTC POLARIS ?

Status
Không mở trả lời sau này.

vtv6p

Tớ mới mua được con Touch Cruise, cài, gỡ bỏ rồi lại cài, giờ nó chạy chậm. Mà tín hiệu GPS khi bật VM R12 phải mất máy phút mới thấy tín hiệu, có lúc còn chờ chán vẫn "đang dò". Máy đang sử dụng bản Rom PDA Việt V24 !
Giờ thấy đã có tận V27, nhưng tớ mới dùng PDA nên cũng chưa biết cách up rom cho nó ntn, cần tool gì và phải tránh cái gì ! Mong mọi người giúp đỡ ^^

PhamHien

1. Nếu máy bạn chậm, có thể gỡ bớt các ứng dụng không cần thiết ra. Nếu có cài nên lữa chọn cái nào cần thiết và có thể cải vào thẻ nhớ. Nếu gỡ rồi mà vẫn chậm, có thể Hard Reset( làm sạch máy-đưa về trạng thái xuất xưởng) có thể sẽ ok
2. Trước khi muốn up ROM, bạn phải có thời gian đọc các chủ đề hướng dẫn về cách unlock máy(để phá bảo vệ ấy) và các chủ để nói về cách up ROM cũng như những kinh nghiệm up, các lỗi, cách khắc phụ lỗi...
3. Sau khi đã nắm được cơ bản lúc đó bạn có thể tải các tool để chạy cho máy. tiếp đến là tải bản ROM và up!
4. Phải có đầy đủ các công cụ kết nối cần thiết như dây cable, phần mềm đồng bộ dữ liệu...Trước khi up, phải nạp pin cho PPC trên 50% và nên dùng Laptop để tránh hết pin hay mất điện đột xuất, quá trình up sẽ bị gián đoạn gây tổn hại máy. Tuyệt đối tuân thủ các chỉ dẫn trên PC khạy tool hay up ROM

vtv6p

Cám ơn bạn đã trả lời !
Mình muốn bạn làm rõ giúp mình 1 chút :
1- Hard reset là đưa máy về tình trạng mới xuất xưởng tức là về trạng thái rom được cài đặt ban đầu hay là bản rom mới nhất mình đã up ? Nó có phải tương tự với việc mình cài window trắng rồi ghost lưu lại khi cần thì "Hard reset" lại như vậy hay là trạng thái recover ?
3 - Theo mình hiểu có chương trình backup để sao lưu các cài đặt trên máy, khi hard reset thì lại dùng để phục hồi lại các chương trình đã cài trên thẻ nhớ ? Nhưng mỗi lần hard reset lại phải unlock thì có vẻ phức tạp quá nhỉ ?
2 - Vấn đề unlock mình chưa thực sự hiểu lắm, unlock này là unlock cái gì ? có phải unlock để có thể sử dụng được các mạng ở VN như kiểu Iphone hay không ?

Status
Không mở trả lời sau này.