• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Up ROM cho P3300 bằng thẻ nhớ?

tuonl

Xin chào mấy bác,

Em chỉ là newbie, mới tập tành sài pda. con p3300 của em đang sài wm6.1, xin hỏi các bác chỉ giúp em cách uprom qua thẻ nhớ với, quả thật em chưa bao giớ uprom cả, cũng không biết cách up. Mà ngặt nỗi máy em ko kết nối activesync dc nên mới nhờ mấy bác chỉ giúp em cách úp qua thẻ nhớ. SPL 1.11.0000 rồi không cần unlock cid nữa, vậy giờ lảm gì? Em có bản rom wm6.5 trên xda-developers nghe giới thiệu chạy rất nhẹ không tốn nhiều ram nên định up thử.

Rất mong các bác thương tình chỉ dẩn cho em cháu. Thanks :)

vitcotdn

Tớ đang Up rom bằng thẻ nhớ này, chưa thử up lần nào, sợ quá. Nó mà chết chắc tớ chết theo mất :'(

vitcotdn

Hii, up dc rồi, may quá, lo gần chết. Đang xái WM5, up lên WM6.1 thấy cũng nhanh hơn, có nhiều bộ nhớ hơn, nhưng cũng chẳng thấy khác nhiều lắm, hơi thất vọng:(

Xuanlap

bác có thể hướng dẩn cụ thể hơn được không?cụ thể là làm coppy nhửng fine nào vào thẻ?làm sao để đưa máy về bootload?

PhamHien

Chỉ cần copy file RUU_Signed.nbh trong các gói ROM, sau đó đổi tên file đó thành dạng xxxxIMG.nbh.

VD: Dòng ELFIN đổi thành ELF0IMG.nbh
Dòng EXCALIBUR đổi thành EXCAIMG.nbh
.....

Copy file vừa đổi tên vào thẻ nhớ đã format (không lưu cái gì khác). Sau đó nhét thẻ vào máy, kích hoạt bootloader và quá trình bắt đầu

Xuanlap

Chỉ cần copy file RUU_Signed.nbh trong các gói ROM, sau đó đổi tên file đó thành dạng xxxxIMG.nbh.

VD: Dòng ELFIN đổi thành ELF0IMG.nbh
Dòng EXCALIBUR đổi thành EXCAIMG.nbh
.....

Copy file vừa đổi tên vào thẻ nhớ đã format (không lưu cái gì khác). Sau đó nhét thẻ vào máy, kích hoạt bootloader và quá trình bắt đầu
Mình đả làm theo hướng dẩn nhưng khi đưa máy về bootload thì máy đứng im ở màn hình bootload{có 3 vạch màu đó}chờ 1 giờ mà không thay đổi.:((

vitcotdn

Đổi tên thành ARTEIMG.nbh, vào bootloader nó hiện cái màn hình trắng đếm ngược từ 10, nhấn nút volume xuống rồi đợi đến khi hiện chữ Success, reset lại là xong ;)