• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách UP và nơi tải ROM cho ETEN (Glofiish) DX900?

anhconokia

máy acer úp rom của acer cũng ko dược tải rom trên trang chủ acer
bị lỗi OS not compatible with your device lúc bắt đầu uprom

dùng 3 cách úp rom của PhanQuong
úp cách thứ 3 thì chạy đựoc 87 % cả tiếng vẩn ko lên 100%

dannynguyen

Con này chạy hay thiếu RAM thế nhỉ. Chạy mấy thứ xong thoát ra hết, chạy vietmap thiếu bộ nhớ luôn, RS mới được

dannynguyen

Sau 1 thời gian vọc con này mình thấy bản ROM gốc chạy không ổn định lắm (không biết do máy của mình hay máy khác cũng vậy). Mới up lại bản Eten 147 004 0551 thấy mượt mà lắm, ổn hơn nhiều rồi. Đọc trên mạng nghe rất nhiêu người nói con này pin kém nhưng thật tế không hẳn vậy, có lẽ do máy mới nên chọt nhiều để khám phá mới hao pin nhanh, ngoài ra mình gỡ bớt 1 số phần mềm cài kèm bản ROM, thấy máy cũng nhẹ đi nhiều

vietphuong73

Sau 1 thời gian vọc con này mình thấy bản ROM gốc chạy không ổn định lắm (không biết do máy của mình hay máy khác cũng vậy). Mới up lại bản Eten 147 004 0551 thấy mượt mà lắm, ổn hơn nhiều rồi. Đọc trên mạng nghe rất nhiêu người nói con này pin kém nhưng thật tế không hẳn vậy, có lẽ do máy mới nên chọt nhiều để khám phá mới hao pin nhanh, ngoài ra mình gỡ bớt 1 số phần mềm cài kèm bản ROM, thấy máy cũng nhẹ đi nhiều
Pin của nó kém, nhưng không đến nỗi tệ hại. Dùng được 1 ngày (trước kia thấy có bạn 1 ngày phải xạc 2 lần).
Con này phần mềm cài khá vất vả, đặc biệt là up ROM và cài VietMap, nhưng nếu biết rồi thì cài khá dễ, mình đưa 1 số trick để bạn nào mới dùng máy này tham khảo thêm:
- UP ROM: Tải đúng bộ ROM của nó (ETEN khác, Acer khác, tên của bộ ROM có phân biệt rõ dùng cho ETEN hay Acer), nếu không tải đúng bộ ROM thì up khá là khó khăn, đôi khi không up được mặc đù đã dùng đủ các tool và đủ các cách (gồm cả 3 cách của Man Pham Quang giới thiệu). Các bản ROM mới hiện nay (ROM ship) đã có là Eten 0551, Eten 0610, Acer 0553. Đã có ROM cook WM6.5.
- VietMap: Cài vào sẽ bị lỗi font chữ, phải chọn đúng bộ SysFont trong cả rừng các bộ font cho PPC thì mới chạy được.

SirKojiro

Pin con này kém kinh khủng, máy của tôi chỉ dùng được 1/2 ngày nếu tắt 1 Sim đi thì còn được 2/3 ngày. Nói chung nếu không có 2 pin thì không nên dùng em này.

dannynguyen

DX900 GPS quá ngon, em ngồi trong văn phòng vẫn bắt được, tất nhiên tín hiệu không thể như lúc mình ở ngoài đường

minh111128

Sao mình CÀi VietMap VÀo sao o dò được vậy ta.Nghe nói dòng eten GPS chỉ xài được bên nước ngoài thôi phải o

Indiana_Jonh

Em đang dùng con Acer DX900 mắc một số lỗi sau nhờ các bác chỉ giáo:

- Máy thường xuyên chạy chương trình kết nối máy tính ActiveSync tắt đi rồi khoảng 10 phút sau kiểm tra lại trong Task Manager vẫn thấy chạy bình thường.

- Khi sạc pin khi máy đã hiển thị đèn xanh do đã đầy pin nhưng icon pin vẫn hiển thị chạy sạc pin như bình thường để thêm vài tiếng vẫn vậy.

kiểm tra bản Rom thấy ghi VER A147 WWE 040 0551.

Bản rom này đã chuẩn chưa các bác, em vào trang chủ acer thấy có bản mới 0553 nhưng em ko up rom được toàn bị lỗi kết nối USB
Em không rành về kỹ thuật lắm mong các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

vietphuong73

Em đang dùng con Acer DX900 mắc một số lỗi sau nhờ các bác chỉ giáo:

- Máy thường xuyên chạy chương trình kết nối máy tính ActiveSync tắt đi rồi khoảng 10 phút sau kiểm tra lại trong Task Manager vẫn thấy chạy bình thường.

- Khi sạc pin khi máy đã hiển thị đèn xanh do đã đầy pin nhưng icon pin vẫn hiển thị chạy sạc pin như bình thường để thêm vài tiếng vẫn vậy.

kiểm tra bản Rom thấy ghi VER A147 WWE 040 0551.

Bản rom này đã chuẩn chưa các bác, em vào trang chủ acer thấy có bản mới 0553 nhưng em ko up rom được toàn bị lỗi kết nối USB
Em không rành về kỹ thuật lắm mong các bác chỉ giáo

1. Vấn đề ActiveSync bạn cài đủ các bản vá của Acer sẽ hết. Tuy nhiên đôi khi nó lại lên (Mình cứ chạy VietMap là nó kích hoạt ActiveSync ngay).
2. Đèn xanh là do lỗi của DX900, máy nào cũng vậy, không thể hiển thị biểu tượng pin đã đầy như catalogue.
3. Bản ROM của bạn đang dùng không phải là bản mới nhất, nhưng là bản được nhận xét là ổn định nhất và ít hao pin nhất trong tất cả các phiên bản ROM ship đến thời điểm hiện nay.

bluetooth

1. Vấn đề ActiveSync bạn cài đủ các bản vá của Acer sẽ hết. Tuy nhiên đôi khi nó lại lên (Mình cứ chạy VietMap là nó kích hoạt ActiveSync ngay).
2. Đèn xanh là do lỗi của DX900, máy nào cũng vậy, không thể hiển thị biểu tượng pin đã đầy như catalogue.
3. Bản ROM của bạn đang dùng không phải là bản mới nhất, nhưng là bản được nhận xét là ổn định nhất và ít hao pin nhất trong tất cả các phiên bản ROM ship đến thời điểm hiện nay.

Thanks bro nhiều. Bro nói thế thì yên tâm dùng rồi. Máy em cũng y chang vậy

Chỉnh sửa cuối:

anhduc22375

có bạn nào biết cách sử lý đc bệnh không bootloader đc không hướng dẫn cho mình với

Bạn cài Window mobile divice center là syn được mà.
Em cũng mới mua em này, nhưng loay hoay mãi mà ko cài được vietmap và không hard reset được mặc dù đã làm theo hướng dẫn. lần đầu thì có phần uliti gì đó thì hr rất dễ, nhưng sau khi khởi động lại thì mất phần đó luôn. bác nào biết chỉ giáo cho em với.