• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Update NoDo mới - đã thành công trên 7 Mozart

lnq2307

hịc, vãi chưởng up lên 7390 nodo mất unlock luôn, chẳng lằm ăn được jì nữa, thế tức là fải unlock, cài game và app trước rồi mới up hả mấy bác?hix, gà vãi.

blackdoor

Manager
hịc, vãi chưởng up lên 7390 nodo mất unlock luôn, chẳng lằm ăn được jì nữa, thế tức là fải unlock, cài game và app trước rồi mới up hả mấy bác?hix, gà vãi.

Quay lại 7004, jailbreak máy hoàn chỉnh rồi update qua Zune lên 7392 là ổn.

lnq2307

Quay lại 7004, jailbreak máy hoàn chỉnh rồi update qua Zune lên 7392 là ổn.

em làm như bác nói rồi. nhưng ko được, lên 7390 or 7392 xong vào fần connection setup và mấy cái fần mềm cài trước đó nó đều báo bị MS fát hiện và fải uninsat

lnq2307

Tham khảo và thực hiện cẩn thận theo hướng dẫn ở topic sau nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...Jailbreak-Tool-(Chống-khóa-máy-thông-qua-ZUNE)

hịc, unlock được rồi, up lên 3792, cài app, game chơi cả ngày ko việc jì, đang cóp nhạc có đứa bạn em nó gọi, nge máy xong cóp nhac tiếp, chẳng để ý, lúc sau cầm máy ko vào được phone, pepeol, msen, mà hub, market, music, video vẫn vào bình thường, em tiìm bản ship room, có cái bản của euro ji đó, up vào mất cả biểu tượng khởi động của orange luôn, như bản quốc tế của HTC ấy, mỗi tỗi, JB với unlock lại ko được, chẳng cài được cái jì.hịc

lnq2307

RUU_Mozart_HTC_Europe_1.28.401.04_5.52.09.16_22.33a.50_RELEASE
bản của ỏange RUU_Mozart_Orange_UK_1.22.061.10_Radio_5.50.09.18_22.24.50.09U_by_ansar

blackdoor

Manager
hịc, unlock được rồi, up lên 3792, cài app, game chơi cả ngày ko việc jì, đang cóp nhạc có đứa bạn em nó gọi, nge máy xong cóp nhac tiếp, chẳng để ý, lúc sau cầm máy ko vào được phone, pepeol, msen, mà hub, market, music, video vẫn vào bình thường, em tiìm bản ship room, có cái bản của euro ji đó, up vào mất cả biểu tượng khởi động của orange luôn, như bản quốc tế của HTC ấy, mỗi tỗi, JB với unlock lại ko được, chẳng cài được cái jì.hịc

Update theo cách này có thể gây ra lỗi không vào được các HUB như vậy, hãy update qua Zune.
Nếu OS đang là 7004 thì sẽ jailbreak được thôi.

lnq2307

em cài bản này RUU_Mozart_HTC_Europe_1.28.401.04_5.52.09.16_22.33 a.50_RELEASE os 7004 mà ko unlock được, nhưng lại up đuợc qua zune lên 7392, còn dùng RUU_Mozart_Orange_UK_1.22.061.10_Radio_5.50.09.18_ 22.24.50.09U_by_ansar thì JB được nhưng lại ko up được lên 7392 qua zune, chẳng hiểu làm sao nữa, mà cái 7392 thêm mỗi cut/paste thôi hả bác, cũng chẳng cần lắm nhỉ?tốc độ nó khác nhau nhiều không bác.

tonken

hic dang ở 7004 đã unlock + jailbreak up qua zune lên 7392 bị MS nó lock lai luon gio kg cài gì dc