• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách vào Bootloader và Hardreset cho O2 mini?

trancongdanh

tại sao con o2mini của mình không vào bl và hr được nhỉ ? ai biết bị lỗi j không bày cho mình với , mà hình như nút power bị hỏng hay sao ấy , ai ở hà nội biết chỗ nào sửa tốt chất lượng và rẻ rẻ chút chỉ giúp mình với nhé

PhamQuang

Manager
tại sao con o2mini của mình không vào bl và hr được nhỉ ? ai biết bị lỗi j không bày cho mình với , mà hình như nút power bị hỏng hay sao ấy , ai ở hà nội biết chỗ nào sửa tốt chất lượng và rẻ rẻ chút chỉ giúp mình với nhé

Tốt nhất là tháo hẳn PIN ra khoảng 2-5s lắp lại và thực hiện đúng thao tác vào Bootloader hay HR là được thôi. (Lưu ý cũng nên kiểm tra PIN, biết đâu đã kiệt?)
Tại sao bạn lại quả quyết núm Power có vấn đề? Không lẽ đã làm hỏng do rơi? Nếu đúng thì không có cách nào khác là phải mang sửa thôi.
Nếu không bị tác động vật lý thì làm như câu đầu mình nói là được thôi.

trancongdanh

vi cai nut power rất khó ấn nên em nghĩ là nó bị hỏng thôi , ở hn có chỗ nào sửa tốt tốt chỉ cho em với em

PhongQuang

Super V.I.P
vi cai nut power rất khó ấn nên em nghĩ là nó bị hỏng thôi , ở hn có chỗ nào sửa tốt tốt chỉ cho em với em
Bootloader và Hardreset đều phải dùng đến phím nguồn, mà phóm nguồn của bạn hỏng thì không thể được là phải.

hanh008

Sao không tháo PIN ra 30'?

Thực sự hỏng phím Power thì làm như sau (nếu vẫn không muốn thay ):
- Nếu bạn cần Hard Reset thì tốt nhất là tháo Pin ra chừng 30' là đủ rồi lại lắp vào, muốn bật nguồn bạn cắm Sạc PIN vào.
- Muốn UpROM cần Boot Loader bạn không cần BL mà cứ cho chạy file Mega...noID.exe là được, lần đầu báo lỗi thử lại lần thứ 2 OK ngay.:D

tummybinh

em đang có 1 o2 mini đang sài tự nhiên die .mở nguồn không lên,cắm sạc vào vẫn sáng đèn.anh em nào biết lỗi gì xin chỉ giúp vì em không rành o2 .xin cám ơn

Taki7610

Unlock_GSM
em đang có 1 o2 mini đang sài tự nhiên die .mở nguồn không lên,cắm sạc vào vẫn sáng đèn.anh em nào biết lỗi gì xin chỉ giúp vì em không rành o2 .xin cám ơn

Bạn chuyển qua chế độ BootLoader (Bấm giữ 2 phím camera+nguồn+softreset) xem có vào BL được không? .Nếu vào được chạy lại bản ROM khác xem sao.

vnndocket

Active Member
Bạn thân mến! Hổng nút nguồn thì hơi mệt đó. Nếu máy bạn còn dùng được thì bạn Update ROM từ File: MaUpgradeUt_noID. khi kết nối máy với PC.
Trường hợp máy đang bị lổi win, không thể vào hoặc không kết nối được với PC thì bạn đem ra tiệm bảo họ sữa hoặc thay cho bạn xíu. Bạn nối chính xác là hư núc nguồn và đứng chờ lấy luôn nha? Bạn nên chấp nhận giá từ: 30 ngàn trở xuống.
Chúc bạn thành công! Nice day!

tummybinh

vào boot không được anh ơi chỉ có gắm sạc sáng đèn thôi.em thay công tắc nguồn + công tắc chụp hình rồi mà không vào được boot mới chết .có cách gì mà không vào được boot mà vẫn up được rom không mấy anh

vnndocket

Active Member
Thế cho mình hỏi? Bạn biết cách HR không? (Cách đây: Đè đồng thời: Power + Camera + Bút chọc vào lổ Reset phía đáy phải máy, gần Mic nối đó bạn).
Nếu bạn thực hiện đồng thời và OK thì trên máy sẽ hiện: Màn hình đen thui và phía dưới chính giữa có ghi: USB 1.xxx gì đó.
Rồi sau đó bạn Update rom bằng file: MaUpgradeUt_noID thôi.
Máy bạn đang dùng được phải không? Đang chạy đó và kết nối được với PC chứ?

tummybinh

em biết HR nhưng chọc cỡ nào cũng không thấy xuất hiện gì hết.máy bây giờ không có nguồn kết nối pc được không anh,có cach nào uprom mà không vào boot được không anh?