• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài 3G Vinaphone cho HTC Imagio

sdream

Bác nào biết giúp em với, em muốn cài 3G Vinaphone cho con Imgio của em mà không cài được, đã gửi tin nhắn đăng ký dịch vụ với Vinaphone, không hiện 3G các bác ạ, chỉ thấy hiện E hoặc G, vào internet cũng không được. Bác nào cài rồi chỉ cách em với nhé.

Cảm ơn các bác.

son_hui

mình đang dùng vẫn chạy âm ầm.... bạn xemlại vị trí nhà bạn có song 3G hay ko..... lúc mình đăng ký 3G của Vina trước đó mình đã cài đặt GPRS cho máy ... bạn thử cài đặtlại GPRS chomáy đi xemnào....

sdream

nếu cài đặt GPRS cho máy thì khi vào Internet thì là nó tính dùng qua GPRS hay không? vì máy không hiện lên chữ 3G, hỏi nhà mạng rồi, nhà mạng bảo khu vực có 3G.

Thanks,

sdream

Mình đã để băng tần đó nhưng nó mất sóng luôn, hay phải ra chỗ có sóng 3G mới để băng tần đó được?

Thanks

Toshiden

Mình cũng ở trường hợp như sdream, cài xong 3g rồi nhưng không vào mạng được :-??

HungVuongXIX

Em thì lắp cái sim cài sẵn GPRS vào thấy lên luôn 3G (chữ H) trên màn hình,lướt web xem phim GPS ầm ầm, nghịch từ sáng đến tối thấy tài khoản mất hơn 100k T_T thế là thôi bỏ luôn GPRS ....:(

hoangtumodel

Em thì lắp cái sim cài sẵn GPRS vào thấy lên luôn 3G (chữ H) trên màn hình,lướt web xem phim GPS ầm ầm, nghịch từ sáng đến tối thấy tài khoản mất hơn 100k T_T thế là thôi bỏ luôn GPRS ....:(

Nếu bác sử dụng 3G thường xuyên mà không đăng kí gói DATA của nhà mạng thì cước phí mặc định là 5 đồng / kb. Tức là 5 000d/ MB. Bác lướt web full flash coi video, hình ảnh, download, thì có lẽ hơn 15MB mà 15 MB = 75 000 đồng :D

Vì thế nếu bác sử dụng 3G thường xuyên thì bác nên đăng kí DATA của nhà mạng, ví dụ Mobifone thì đăng kí gói M10 với cước thuê bao 10 000d/tháng, cước sử dụng là 1 500d /MB và được miển phí 10MB đầu tiên.

Như vậy , tùy theo nhu cầu sử dụng mà lựa chọn gói DATA cho phù hợp, ví dụ nếu đang đi du lịch và có nhu cầu lướt web nhiều thì nên đăng kí gói suft1 cước thuê bao là 12 000d/ ngày, miễn phí 250MB đầu tiên, cước sử dụng 1000d/MB và đặc biệt là tốc độ kết nối tối đa là 7.2 MBps còn hơn cả ADSL :D

vuthemanh123

nếu cài đặt GPRS cho máy thì khi vào Internet thì là nó tính dùng qua GPRS hay không? vì máy không hiện lên chữ 3G, hỏi nhà mạng rồi, nhà mạng bảo khu vực có 3G.

Thanks,

GPRS là điều kiện bắt buộc khi đăng kí 3G, sau khi cài đặt GPRS xong mới tiếp tục cài đặt 3G. Kết nối được 3G rồi thì chỉ kết nối 3G thôi, GPRS tự động bị bỏ. Sau này khi không dùng 3G nữa mà hủy đi thì nhà mạng cũng cắt GPRS luôn

cài đặt thủ công:
Cách làm như sau: vào settings / connections /Data connection => ở mục My Work Network nhấn vào Add a new modem connection.
Ở mục Enter a name for the.... bạn đặt tên cho kết nối (tùy bạn) => xuống select a modem chọn Cellular Line (GPRS, 3G)
Mục Access point name điền vào m3-world usernamne là mms, pass cũng là mms) => nhấn next => finish
Xong phần đăng ký giờ đến lưạ chọn kết nối
Chuyển qua tab Advanced chọn Select Networks chuyển hết các mục lựa chọn trong đó sang My Work Network nhấn ok là xong.