• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài chương trình cảm ứng rung (Touchresponse) cho LG-KS20

daihiepcodon

Vì chương trình Touchreponse V2.2 (của tác giả Snailslug) không làm việc trên KS20. Nên trong khi chờ đợi tác giả sửa đổi và bổ sung các bạn hãy dùng V2.1, chạy ổn định trên KS20.
1. Tải và cài Touchreponse V2.1 ở file đính kèm.

2. Bắt đầu - Cài đặt - Hệ thống - Touchreponse settings - Advanced - đặt LED là 3 ( điểm này bắt buộc còn những thông số khác tùy bạn). Vì mình đang sài PVLIP của Anh Hà Châu nên mới vậy, còn tiếng Anh tương tự.

3. Khởi động lại và tận hưởng cảm giác rất Yo!most.

amk

wow zu mốt quá :D
bấy lâu nay ghen tị trên HTC giờ mới thỏa.
thường ngta để 20ms - LG pin trâu mình cho 50ms, quả là đã tay :))

mountain111

cho hỏi chút các bro,mình cài dặt được rồi,nhưng không kiếm ra được cái phần :Cài đặt - Hệ thống - Touchreponse settings - Advanced - đặt LED là 3
ở đâu cả,mình là newbie,ae có thể giúp đỡ không

phithang84

cho hỏi chút các bro,mình cài dặt được rồi,nhưng không kiếm ra được cái phần :Cài đặt - Hệ thống - Touchreponse settings - Advanced - đặt LED là 3
ở đâu cả,mình là newbie,ae có thể giúp đỡ không

Mình ko dùng chương trình này nhưng có thể dịc đường dẫn kia như sau:

Bắt đầu - Cài đặt - Hệ thống - Touchreponse settings - Advanced - đặt LED là 3

Start-setting-sytem-Touchreponse settings - Advanced - đặt LED là 3
Chúc vui

black_raven

Mình có một thắc mắc??!! Kiểu rung là khi chạm vào nó sẽ rung. Nhưng nếu là vuốt thì sao? Mình đang cài SPB Mobile Shell 3. Tất cà các giao diện đều theo kiểu vuốt, trượt. Nếu cài vào thì có bảo đảm tính năng rung khi chạm không hay mọi thao tác đều rung? mình đang sài LG KS20

zthien

Mình có một thắc mắc??!! Kiểu rung là khi chạm vào nó sẽ rung. Nhưng nếu là vuốt thì sao? Mình đang cài SPB Mobile Shell 3. Tất cà các giao diện đều theo kiểu vuốt, trượt. Nếu cài vào thì có bảo đảm tính năng rung khi chạm không hay mọi thao tác đều rung? mình đang sài LG KS20

pác cứ yên tâm............cứ làm đúng hướng dẫn là nó sẽ rung thôi......rung bần bật.....;;).......còn nếu mà nó hok rung...thì gỡ tool ra...sau đó....mỗi lần bấm pác cầm điện thoại...rung 1 phát...đảm bảo...trăm lần rung như 1 =D>

phamtuanchip80

Vì chương trình Touchreponse V2.2 (của tác giả Snailslug) không làm việc trên KS20. Nên trong khi chờ đợi tác giả sửa đổi và bổ sung các bạn hãy dùng V2.1, chạy ổn định trên KS20.
1. Tải và cài Touchreponse V2.1 ở file đính kèm.

2. Bắt đầu - Cài đặt - Hệ thống - Touchreponse settings - Advanced - đặt LED là 3 ( điểm này bắt buộc còn những thông số khác tùy bạn). Vì mình đang sài PVLIP của Anh Hà Châu nên mới vậy, còn tiếng Anh tương tự.

3. Khởi động lại và tận hưởng cảm giác rất Yo!most.

hic, em dùng WM 6.5 không thấy chạy, load Touchreponse lên kg có nut để close hoặc apply, không tài nào đóng nó lại được, có bác nào dùng 6.5 mà cũng gặo lỗi này không ạ ?

thailan

Mình cảm thấy cài cũng dể thật, chỉ làm có 1 lần là rung bần bật.

l0v3h4

hic, em dùng WM 6.5 không thấy chạy, load Touchreponse lên kg có nut để close hoặc apply, không tài nào đóng nó lại được, có bác nào dùng 6.5 mà cũng gặo lỗi này không ạ ?

hiii mình cũng vậy.bó tay luôn.chiều nay up lại rom 6.0 xem sao.mà không biết có dùng được không nữa.

thuongpm

Chào các bác

Nếu bác nào dùng WM65 thì dùng bản TouchResponse v0.3.2 chạy rất tốt
Tuy nhiên để không ảnh hưởng đến chức năng vuốt của WM65 thì khi cấu hình TouchResponse chọn : Start-->setting-->TouchResponse Setting--> trong thẻ Vibrate chọn Vibrate on release khi đó các bác vuốt thoải mái mà vẫn rung bần bật lun
Link down V0.3.2: http://www.box.net/shared/aly6b2cnc8