• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt bluetooth headset cho android

kimquypticc

Các bro giúp mình giải quyết vụ này với nghen:
Mình cài thử nhiều bản android rồi nhưng không bản nào scan được cái tai nghe bluedio của mình trong khi nó vẫn scan thấy cái laptop và các máy điện thoại khác bật bluetooth.
Cái tai nghe thì bên winmo scan một phát thấy ngay nên xác định là tai nghe không bị hỏng. vậy bro nào có kinh nghiệm vụ này thì giúp mình với!

kimquypticc

Không ai giúp được sao? Chẳng lẻ chỉ vì điều này mà không thể cho Android lên NAND sao!

hai

Bạn thử tai nghe khác xem.BT trên các rom android hoàn toàn bình thường.Mình đã thử cả tai stereo và tai mono.kết nối rất hoàn hảo

trantuan1207

bạn chú ý là tai nghe BT bật lên có 2 chế độ: bấm giữ 1 lúc nó bật lên và nhận những thiết bị đã từng kết nối. Giữ lâu thêm 1 tí nữa nó mới chấp nhận cho các thiết bị khác tìm thấy nó. Ngày xưa mình cũng gặp vấn đề này với tai Jabra, cứ tưởng tai bị hỏng vì lúc bật lên winmo vẫn tìm đc tai, trong khi chuyển sang android thì k tìm được. Hóa ra lúc bật phải giữ thêm 1 lúc nữa, hy vọng bạn cũng rơi vào trường hợp này. Good luck! ^^
nếu k thì là do bản Android lỗi :)

hai

Bác kimquypticc dùng tai nghe mãi rồi chẳng lẽ điều đó không biết,lần đầu kết nối với winmo thì cũng phải bật tai nghe ở chế độ cho phép thiết bị khác tìm thấy chứ

kimquypticc

Bác kimquypticc dùng tai nghe mãi rồi chẳng lẽ điều đó không biết,lần đầu kết nối với winmo thì cũng phải bật tai nghe ở chế độ cho phép thiết bị khác tìm thấy chứ
Thực sự mình không biết điều này! Và trường hợp của mình đúng là như vậy. Chuối quả phải không các bro! Cảm ơn tất cả nhé!