• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt GPRS cho T-Mobile Dash!

Benz

Mình cũng dùng t-mobile nè, mình vừa thử GPRS với 2 mạng vinaphone và viettel nhưng ko sao dùng được. Mặc dù viettel mình dùng với 6300 thì vào rất tốt. Help me

Benz

Hehe, mình vừa mới chuyển sang dùng T-Mobile Dash, nếu bạn nào vẫn chưa install được GPRS với mạng viettel thì làm như sau nhé.
Bạn ấn phím gạch ngang (-) bên trái trên bàn phím để vào mục start; sau đó chọn mục settings, lúc này hiện ra một đống menu đánh dấu theo các số thứ tự, bạn chọn mục Connections (mục số 6), rồi chọn tiếp mục GPRS (mục số 5). Đến đây bạn chọn mục New... (mục số 1) và khai theo các thông số dưới đây:
Description: viettel
Connects to: The internet
Access point: v-internet
User name: bỏ trống
Password: bỏ trống
Authentication: none

Chúc các bạn online vui vẻ,
à quên, các bạn nhớ đăng ký dịch vụ gprs của viettel trước rồi mới dùng được nhé

dphuyen

Cài đặt GPRS

Mình dùng máy SS i607, xài mạng Viettel, sau 1 hồi lọ mọ vào trang chủ của VT mobile đặt theo C720W cũng dùng được GPRS rồi. Cám ơn các bạn nhiều.:D

hao_t

Em vừa làm them hướng dẫn của bác, nhưng ko thấy dòng cuối cùng này: Authentication: none
Mà dưới dòng Password còn những mấy dòng nữa, em đang xài T-Mobile Mail, bác nào rành chỉ dùm em với ah. Tks!

kiet_xu

Em vừa làm them hướng dẫn của bác, nhưng ko thấy dòng cuối cùng này: Authentication: none
Mà dưới dòng Password còn những mấy dòng nữa, em đang xài T-Mobile Mail, bác nào rành chỉ dùm em với ah. Tks!

Dưới mấy dòng Password còn mấy dòng nữa là dòng nào hả bạn?Bạn phải hỏi rõ ra chứ

phamshinichi

A ui e xài con T-MOBILE DASH e đã cấu hình máy e như a nói mà vẫn hok connect được .HDH CỦA E :
PROCESSOR :ARM
O.S :WINDOW CE
VERSION :5.10

kiet_xu

A ui e xài con T-MOBILE DASH e đã cấu hình máy e như a nói mà vẫn hok connect được .HDH CỦA E :
PROCESSOR :ARM
O.S :WINDOW CE
VERSION :5.10

Bạn vào đây để tham khảo hướng dẫn cách cài nhé

lenguyenchuong

Mình cũng đang sử dụng C720w.Bạn vào Start>Accessories>connectine setup > chon Country : vietnam ; operator ( enter ) se cho tuy chon Vietel,vina,mobi.Chon mang ban dang su dung, restart lai may la xong.
khong can dien mat khau hay gi gi do.

Dunkean

Tôi đã thử rất nhiều cách để cài GPRS cho con dopod c720w mà ko được
bác nào chỉ hộ tôi với
Tôi dùng WM6 , dùng mạng vina