• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÀI ĐẶT PPC ĐỂ XEM TIVI 3G VIETTEL-MOBIFONE

Status
Không mở trả lời sau này.

m_va_n2002

Các huynh ơi!
Hiện giờ tôi đang dùng Skyfire để vào các web xem tivi. Nhưng tại sao tôi thấy lâu nay chưa huynh nào hướng dẫn cách cài đặt để xem trực tiếp tivi 3g của Viettel, Mobifone trên ppc nè?
Các huynh ra tay giúp anh em đi nè. Cảm ơn các huynh!

ntthanh

Xem TV 3g cần phải có chương trình hỗ trợ xem phim như real player trên nokia, streaming trên WM. Tuy nhiên không phải máy nào cũng xem được. Việc cài đặt thì đơn giản chỉ cần đổi chế độ nhận sóng từ GSM sang UTMS hoặc WCDMA là xong, máy kết nối 3G như GPRS chỉ được cái tốc độ nhanh hơn thôi.
Mình dùng thử gói TV1 của mobifone (3000đ/ngày), khi chọn các kênh xong thì chương trình stream báo URL cannot access or invalid, gọi điện 18001090 để hỗ trợ thì được gửi các tin nhắn hướng dẫn cài đặt các thông số nhưng vẫn báo như vậy.
Chưa test được Video Call vì không biết ai sử dụng dịch vụ này. Hiện tại, mình đang dùng thử gói Internet (surf1 12.000đ/ngày), thấy tốc độ truy cập nhanh hơn GPRS nhiều có khi bằng Wifi luôn.
Nói chung test thử cho vui thôi chứ để có 3G hoàn chỉnh thì chắc cần nhiều thời gian hơn nữa.

hanoiwap

Super V.I.P
Các huynh ơi!
Hiện giờ tôi đang dùng Skyfire để vào các web xem tivi. Nhưng tại sao tôi thấy lâu nay chưa huynh nào hướng dẫn cách cài đặt để xem trực tiếp tivi 3g của Viettel, Mobifone trên ppc nè?
Các huynh ra tay giúp anh em đi nè. Cảm ơn các huynh!

Nếu bạn muốn
xem trực tiếp tivi 3g của Viettel, Mobifone trên ppc
thì vào trang web của họ mà xem cách sử dụng.Tuy nhiên bạn phải mất thêm tiền hàng tháng

vinhkhanhit

Đối với Viettel 3G thì trước hết bạn phải đang ký dịch vụ 3G, sau đó đăng ký gói MobiTV (phí thuê bao 35 ngàn/tháng bao gồm 10h xem TV, muốn xem thêm thì mổi giờ extra là 3 ngàn). Sau đó bạn dùng bất kỳ web browser nào (IE, Opera, Skyfire) để vào http://mobitv.vn rồi chọn kênh mà mình muốn xem. Mặc định hình như là 10 kênh, một số kênh khác phải trả thêm tiền để xem. Sau khi bạn click vào link thì máy sẽ dùng Window Media Player để mở kênh cho bạn xem. Chi tiết xem thêm ở http://3g.viettel.com.vn/vn/dichvu3g/index.aspx

NhatToai

Super V.I.P
Đây là khu vực giới thiệu soft Multimedia,vì vậy topic này không hợp lệ nên sẽ tạm lock và di chuyển đến nơi thích hợp.
Mong các bạn chú ý.

Status
Không mở trả lời sau này.