• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài theme*sis vào DT mà không cần Install Xem và chỉnh sửa theo ý mình

kennho

Cài theme*sis vào DT mà không cần Install Xem trước nội dung trong theme và chỉnh sửa theo ý mình​

Việc này giúp ta bỏ qua bước Install file *sis theme vào DT nhất là các theme down trên mạng thường cài luôn vào một số cái không cần thiết và cả một đống rác trong APPmanager , muốn chép bao nhiêu cũng được , dễ quản lý có thể thay đổi nhanh chóng , rất đơn giản máy không hack vẩn làm được

Extract file theme *sis chép vào DT mà không cần Install :
Down siscontents
CT không cần cài đặt , chạy file extsis.exe chọn open file chọn theme ta muốn extract

chọn extract nó sẽ sổ ra một thư mục có nhiều thư mục và nhiều file khác hãy tìm thư mục có tên là một dãy số dài có chứa 3 file là file*mbm file *mif và file *skn

ở đây các bạn chú ý một theme muốn chạy được cần có 3 file quan trọng đó là file*mbm file *mif và file *skn và do theme được làm từ nhiều nguồn khác nhau nên cấu trúc cũng rất khác nhau vì vậy có khi bạn sẽ thấy trong thư mục extract ra sẽ có thư mục chứa đấy đủ cả 3 file này và chỉ cần lấy cả thư mục có chứa cả 3 file này là được nhưng có một số theme thư mục chỉ chứa 2 file file*mbm file *mif còn file *skn thì lại nằm ở một thư mục khác cũng cùng tên hãy chép nó qua thư mục kia và lấy ra . Ta chỉ cần chép thư mục có 3 file *mbm file *mif và file *skn vào E > Private > 10207114 > import trên DT là DT đã có theme mà chẳng cần Istall

Xem trước nội dung theme :
Vấn đề này hình như có bạn đã đề cập nhưng ở đây mình xin hướng dẩn lại cho những anh em nào chưa biết . Các bạn down MBMTool
CT cũng không cần cài đặt chạy MBMTool.exe chọn open file mbm

mở file mbm trong thư mục ta đã extract từ file *sis , bây giờ vào thư mục temp của MBMTool bạn sẽ thấy tất cả những hình ảnh và icon của theme ở đây
Chỉnh sửa theme có sẳn theo ý mình :
Trong thư mục temp của MBMTool bạn có thể thay đổi tất cả hình ảnh và icon bằng hình khác bằng cách chép đè ảnh khác vào (phải đổi tên ảnh muốn thay giống như tên trong đó và phải cùng kích thước ) , các bạn có thể tập hợp các icon đẹp vào một theme để tạo ra theme riêng theo phong cách của mình sau khi thay đổi bạn chọn Save mbm file as và save lại với đúng tên của file *mbm ta mở

Hy vọng bài viết giúp được các bạn và nếu thấy hay xin click Thanks ủng hộ nha

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Xem nội dung Theme không phải Theme nào cũng có file mbm, để cho bạn xem đầy đủ đâu.

ANHTUAN9791

Xem nội dung Theme không phải Theme nào cũng có file mbm, để cho bạn xem đầy đủ đâu.

Cho dù không phải là 100% thì cũng là đa số theme có thể chỉnh sửa và xem được!1 Bài viết khá hay cho nhiều người chưa biết!Cám ơn bạn nhá!
Chẳng hiểu sao mấy hnay mình không down được ở Mediafire.Bạn làm ơn up lên host khác cho mình nha!

kennho

Cho dù không phải là 100% thì cũng là đa số theme có thể chỉnh sửa và xem được!1 Bài viết khá hay cho nhiều người chưa biết!Cám ơn bạn nhá!
Chẳng hiểu sao mấy hnay mình không down được ở Mediafire.Bạn làm ơn up lên host khác cho mình nha!
Linnk 4shared nha bạn

Mã:
http://www.4shared.com/file/94070890/d70b8bac/MBMTool.html
Mã:
http://www.4shared.com/file/94071060/e63ca1be/siscontents105.html

hoangthanh21

File MBM chỉ có ở 1 số THEME nhẹ(dưới 1MB) thôi,còn THEME khoảng 1,5MB-2MB thì hầu như ko có file MBM.Nhưng dù sao đây cũng là 1 cách cho các bạn muốn làm THEME (Bản quyền)8-|

kennho

File MBM chỉ có ở 1 số THEME nhẹ(dưới 1MB) thôi,còn THEME khoảng 1,5MB-2MB thì hầu như ko có file MBM.Nhưng dù sao đây cũng là 1 cách cho các bạn muốn làm THEME (Bản quyền)8-|

Hầu như kho theme (trên 100 theme) của tôi đều có file mbm , bạn có thể up một theme không có file mbm để tôi nghiên cứu không .Thanks

vnpt1706

Mình thấy chương trình này cũng tiện lợi và hay đấy (nghe giới thiệu thì có thể chỉnh sửa được .Vậy là Rất tốt!) .Mình sẽ làm thử xem sau!

MinhThang

Manager
Mình thấy chương trình này cũng tiện lợi và hay đấy (nghe giới thiệu thì có thể chỉnh sửa được .Vậy là Rất tốt!) .Mình sẽ làm thử xem sau!

Hướng dẫn chỉnh sửa Theme có từ lâu, tại anh em không để ý chứ, có một số Theme bạn sẽ không tìm thấy file mbm để thực hiện. Như Hoangthanh đã nói ở trên, đa số Theme có dung lượng lớn, mà những Theme này lại là những Theme đẹp.

barclays

Hầu như kho theme (trên 100 theme) của tôi đều có file mbm , bạn có thể up một theme không có file mbm để tôi nghiên cứu không .Thanks

Theme nào cũng có mbm nhưng những theme trên >1mb thường file mbm chẳng có gì ngoài hình (màu) nền. Nếu đọc được file mif thì chắc ăn hơn. Trăm phần trăm sẽ có icon và nhiều thứ thú vị khác

kennho

Hướng dẫn chỉnh sửa Theme có từ lâu, tại anh em không để ý chứ, có một số Theme bạn sẽ không tìm thấy file mbm để thực hiện. Như Hoangthanh đã nói ở trên, đa số Theme có dung lượng lớn, mà những Theme này lại là những Theme đẹp.

Theme nào cũng có mbm nhưng những theme trên >1mb thường file mbm chẳng có gì ngoài hình (màu) nền. Nếu đọc được file mif thì chắc ăn hơn. Trăm phần trăm sẽ có icon và nhiều thứ thú vị khác

Các bạn cứ nói mà không thấy dẩn chứng ? các bạn cứ up 1 theme sis nào mà các bạn chắc rằng không có file mbm để tôi thử test xem

kennho

Mod nói thì cứ dẩn chứng cụ thể đi , cứ thử up theme nào không có file mbm đi . Trước khi viết bài tôi đã thử cả 100 theme có rất nhiều theme gần 2m và toản bộ đều có file mbm và đều chỉnh sửa được

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Là sao bạn? ý mình là chỉnh sửa cái hình chính của THeme ý, icon thì nói làm gì, mà icon cũng đâu có đầy đủ.

kennho

Bạn nên hiểu ở đây là chỉnh sửa chứ không phải làm mới và ta chỉ có thể sửa những gì có sẳn trong file mbm :)) , dạng theme này mang phong cách khác hẳn những theme thông thường nếu bạn thích icon của theme này mà lại muốn màn hình có hình ảnh thì có thể sử dụng soft tạo ảnh nền full màn hình :)
@ minhthangbạn là mod mà thành viên viết bài đóng góp bạn không hoan nghênh mà cố ý làm khó thì thật sự làm mình không hiểu

MinhThang

Manager
Bạn nên hiểu ở đây là chỉnh sửa chứ không phải làm mới và ta chỉ có thể sửa những gì có sẳn trong file mbm :)) , dạng theme này mang phong cách khác hẳn những theme thông thường nếu bạn thích icon của theme này mà lại muốn màn hình có hình ảnh thì có thể sử dụng soft tạo ảnh nền full màn hình :)
@ minhthangbạn là mod mà thành viên viết bài đóng góp bạn không hoan nghênh mà cố ý làm khó thì thật sự làm mình không hiểu

Cứ viết cho rõ ràng đi, hoan nghêng hay không thì bạn tự biết chứ, Cái Lick Thanh của mình cũng đủ nói lên điều đó, còn chia sẻ lẫn nhau thì phải tìm ra cái hay cái chính xác nhất, đâu phải Mod hay Mem là khác nhau điểm gì. Sao bạn lại nghĩ mình làm khó là sao? nếu bài vi phạm thì Del không thì thôi, quyền tự do bình đẳng mà bạn, không nên nghĩ thế vì như vậy là bạn đã sai lầm về ý của mình. Có thể những bài giữa mình và bạn cứ xem như tranh luận đi, bạn sẽ thấy được một ý đúng nữa đó. Chúc vui vẻ không nên nghĩ sai về nhau nhé, bất kể là ai. :D