• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cải thiện tốc độ xử lý Kinetic Scrolling trên 5800

TruongHan

Super V.I.P
Cách này sẽ làm cho tốc độ xử lý Kinetic Scrolling sẽ nhanh và chạy mượt hơn trên FW40 của 5800.Chỉ cần copy file "20021192.txt" từ ổ Z\private\10202be9 tới ổ C:\Private\10202be9 ,thay đổi các giá trị như sau :

Chuẩn :
0x1 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x2 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass

Sửa thành :
0x1 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x2 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass

Các giá trị trong txt này bạn có thể thay đổi,nhưng mình vẫn chưa hiểu hết về nó,các bạn tham khảo và tìm tòi thêm nhé

* Credit for string function goes completely to rem_dm

0x1 = 8-0 = may b scrolling speed controlls if 0 no speed just scroll like text in xplore or opera

0x2 = 10-0 = controlls deceleration if 0 scrolls constant speed untill start / end appear

0x3 = 50-0 = if scrollbar exits list start or list end list never get back to default position when 0

0x4 = list end start BOUNCE BACK /SURFACE end RIGIDITY FACTOR if 0 over bounce occurs

0x5 = 50-0 = don't know

0x6 = 25-0 = klick accuracy decrease.. Increase scrolling sensitivity...

0x8 = 20-0 = may be Flick trace speed controlls not sure

0x9 = 1 =ks enabled

0xA = 100-0 = don't know

0xB = 100-0 = percentage of start end dragability.. If 0 list start end stucked

[Main]
0x1 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x2 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x3 int 50 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x4 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x5 int 50 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x6 int 25 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x8 int 20 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x9 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xA int 100 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xB int 100 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass

Cập nhật thêm bản Kinetic Scrolling Update by NP file sis

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Để test thử xem sao ^^ chắc là mod độ nhạy của Kinetic thôi chứ k phải tốc độ đâu nhỉ?

Anther1991

Mình nghĩ là hiệu chỉnh cái trớn của kinetic scroll đó "0x2 = 10-0 = controlls deceleration if 0 scrolls constant speed untill start / end appear", chắc là nếu như hồi lúc vuốt nhẹ 1 cái trượt được 10 bài hát chẳng hạn, giờ giảm giá trị của dòng 0x2 xuống thì trượt được 20 bài :-?

TruongHan

Super V.I.P
Cập nhật thêm bản Kinetic Scrolling Update by NP file sis trên đầu bài viết

titanworm

0x1 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x2 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
6,8 mình chỉnh thành 5,6 hoặc 5,7 là vừa . nếu chỉnh thấp quá thì khi chạm vào nó sẽ nhích nhẹ và làm mình khó chọn dc hơn

nin1009

em cài file sis,vuốt cải thiện rõ ,vuốt nhẹ một cái mà chạy phà phà,\-/\-/\-/,cám ơn bác truonghan

tungtt

cài xong remove liền không nên cài vì không bằng mặc định tuy nhiên vẫn thank top phát

mattomo

Cài trên N97 chỉnh 4 và 5 chạy vù vù ,hỏn 300 bài nhạc kéo 1 cái chạy gần hết :p thanks

nói phét rồi-khó tin quá
ôi ! cuộc đời tại sao bao ngang trái....anh em phải xem thế nào chứ...cứ để mọi người cài vào xong là lại phải xóa. HÃM lắm
chỉ mong sao cho anh em có được những PM như mong muốn và có những PM đáng tin cậy
xin cảm ơn :D