• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tiếng việt cho P1i không được

tuankiet

Các bạn ơi giúp mình với mình mới mua một con P1i đã hack va sign được rồi và bản phần mềm của mình là: Phone: CXC162037 R9K009
Bluetooth:CXC 162143 R1D Organiser: CXC162156 R6G04
CDA162024/56 R11A. Nhưng khi tải phần mềm tiếng việt của bác Congvoi về cài vô không được nó cứ báo lỗi như vậy nè các bạn giúp mình nhé. :-/ Cannot install
The following software must be present on this device before the installation can proceed:
Software name:
SonyEricsson20007051LanguagelId
Version:
4.00(0) or later
Install this software and begin the installation agian.
Số IMEI của mình là 35703301-830974-0.

Chỉnh sửa cuối:

kazeron2003

mình cũng xài P1i, cũng R0k009, cho mình hỏi ké 1 câu trong topic bạn với:D

Khi em cài font tiếng việt cho p1i thì, web, ứng dụng.. chạy rất đẹp, ko bị lỗi, Nhưng khi sử dụng bàn phím ảo là bị ô vuông ở 1 số phím ? cho em hỏi cách khắc phục với :( ! hay là phải up FW mới nhất ạ ?

hoanghai1992

?? hix hix, ko biết vụ các pác thế nào nhưng khuyên 1 điều, ĐỪNG CÀI TIẾNG VIỆT vì mấy lí do sau :

- thứ nhất là giao diện TA sẽ pro hơn .;) các bản MOD và hack chủ yếu dựa trên nền TA, do đó sẽ MOD được nhiều thứ hay ho nữa
- thứ 2 khá nghiêm trọng là cài TV xong tốc độ máy giảm rất đáng kể, các pác có thể nhận thấy ngay khi vô các thư mục hoặc tạo tin nhắn ( từ lúc create SMS đến lúc vào khung soạn tin mất cỡ 5s là ít !! trong khi nếu máy xài TA thì chỉ mất gần 3s ko kể nếu cài ít, mới chạy lại pm cho máy chẳng hạn, ko cần phải chờ luôn !! ). Pác cứ xài TV mấy ngày rồi chuyển qua giao diện TA sẽ thấy nó nhanh hơn thế nào ;)

Chỉ cần Font TV để đọc WEB, soạn thảo văn bản chứ đừng cài giao diện TV >"<

Chỉnh sửa cuối:

kazeron2003

Mình vẫn xài TA thôi, nhưng cần cái bàn phím TV để chat Yahoo :( ko biết FW mới nhất có hổ trợ ko nhỉ

kazeron2003

:-?? sao pác ko dùng bộ gõ ĐOÀN ANH TÀI chứ bàn phím ảo làm gì cho lâu ?

minh tim roi, ma k thay link down dau het, ban co the chi dum minh down o dau k? minh cam on truoc.
(mod bo wa dum,minh post bang dt,ma minh lai chua co bo go TV,hix)

Posted via Mobile Device

minhnguyet80

sao mình không cài đc bản tiếng việt của bác congvoi vậy, cài đc tý lại báo lỗi, chán thật.

yêu một người,ngó nghiêng một người
chẳng nhẽ lại yêu..2 người...Ngại quá!