• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài ứng dụng vào thẻ nhớ cho LG GT540 chạy Android 2.1?

sayonara911

Mình mà đã đem máy lên trung tâm bảo hành up lên bản 2.1 , nhưng vẫn không cài được các ứng dụng vào bộ nhớ thẻ (bộ nhớ máy, mình bị full hết rồi:(().
Các bạn giúp mình với. Mình mới chuyển qua xài Android, không rành lắm.
Cám ơn nhiều

havunhan

Hiện tại bản 2.1 chưa hỗ trợ cài vào thẻ nhớ đâu bạn, chịu khó chờ bản nâng cấp mới hơn hy vọng sẽ hỗ trợ.

themanh

Úi trời thế 2.2 mới cài được trên thẻ nhớ à ? Em mới mua con Xperia x8 của sony mới có 1.6 chưa cả lên 2.1 không biết đến khi nào mới cài được game trên thẻ nhớ nữa đây .

ngaoop012

điện trở thì vẽ ra được đa điểm hả anh ? em mua hàng xách tay up ROM ầm ầm mỗi tội cái là cứ as2d là tắt nắng, ,forceclose liên tục nên toàn phải flash lại
nói chung em thấy bản Rom bên tinh tế của tuansystem rất ngon ( đang dùng và thấy ko 1 vấn đề gì, Ram nhiều, tiếng việt, cảm ứng thấy ổn hơn mỗi tội cái là tốn pin @@ ko hiểu quả này lắm @@)

chaientakeshi

Cho mình hỏi, sao mình nâng cấp lên 2.1 rồi nhưng không thể nào được app. Quái ở chỗ là nếu mình duyệt web rồi down các file apk về thì chạy ngon lành còn copy tứ máy tính về thẻ rồi cài thì chịu chết. Toàn báo lỗi.
À, tiện cho hỏi, sao mạng 3g vào lúc được lúc mất nhỉ? Khi thì 2g, khi thì báo 3g. bác nào biết cách khắc phục không?

tuanuyen84

Cho mình hỏi, sao mình nâng cấp lên 2.1 rồi nhưng không thể nào được app. Quái ở chỗ là nếu mình duyệt web rồi down các file apk về thì chạy ngon lành còn copy tứ máy tính về thẻ rồi cài thì chịu chết. Toàn báo lỗi.
À, tiện cho hỏi, sao mạng 3g vào lúc được lúc mất nhỉ? Khi thì 2g, khi thì báo 3g. bác nào biết cách khắc phục không?

bạn up fw bản nào bàn dùng ngon nhất là baltic còn muốn cài lên thẻ thì làm theo hướng dẫn sau trước tiên pải Root trước rồi add2sd là mọi thứ sẽ được giải quyết hết.
Hướng dẫn ap2sd
Các bạn làm tuần tự theo từng bước nhé.
Điều kiện để ap2sd được:
* Rooted
* Superuser
* Android 2.1 Eclair(theo mình dùng bản baltic là tốt nhất,chưa thử FW vietnam)

Trước khi thực hiện thì đảm bảo rằng thẻ nhớ của các bạn đã phân vùng,chia làm 3 pattion:
-70% dung lượng thẻ để Fat32
-25% dung lượng thẻ để ext2
-5% dung lượng thẻ để SWAP
Tất cả để ở chế độ Primary

Chi tiết cách chia thẻ bạn doubletakeit đã hướng dẫn chi tiết tại trang 1

**B1:
Download GScript ở Market,hoặc tại đây

**B2:
Tải file: ap2sd_new tại đây
Giải nén ra được 3 folders,copy 3 folders đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ

**B3
Chạy Gscript,ấn phím menu chọn Add Script

**B4:
Click Load File, sẽ có 5file hiện ra,bạn click vào file đầu tiên app2sd.sh
,sau đó chọn save

Làm lần lượt với 4 file còn lại,từ trên xuống dưới

**B5:
Sau khi load đủ 5file,chỉ chạy file a2sd_data.

Coi như đã xong.Trên màn hình sẽ hiện ra quá trình thực thi của chương trình
CHÚ Ý:Tuyệt đối khôg bấm close khi chưa chạy xong,dù nó báo như thế nào cũng không bấm close
Khi chạy xong sẽ tự đếm ngược(20s) và auto close,tự trở lại list của Gscript.
Minh họa:

Restart lại máy là được.
Máy của mình nè:

chúc các bạn thành công

Mình mà đã đem máy lên trung tâm bảo hành up lên bản 2.1 , nhưng vẫn không cài được các ứng dụng vào bộ nhớ thẻ (bộ nhớ máy, mình bị full hết rồi:(().
Các bạn giúp mình với. Mình mới chuyển qua xài Android, không rành lắm.
Cám ơn nhiều

làm theo hướng dẫn trên.

Chỉnh sửa cuối:

kid9591

bạn tuanuyen84 làm ơn up lại bài hướng dẫn ở trên được k,mấy link down của bạn k click vào được. mình đang định app2sd mà làm theo mấy cách khác đều báo lỗi folder no empty khỉ gió j ý, bạn giúp mình nhé,cảm ơn

Radium

Moderator
sau khi app2sd h máy mình không nhận đc usb khi cắm vào pc nữa. hix pro giúp mình với. thaks nhiều!! :((