• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẢM ỨNG MÀN HÌNH ASUS 835

cuongmediahn

Em mới có 1 chú 835 mà không hiểu sao màn hình cảm ứng lúc sử dụng được lúc thì không, Pác nào biết xin chỉ giùm. Thanks

tinhtinh86

bạn ko tham khảo bên forum XDA rồi...máy dòng này có khá nhiều máy bị vấn đề về cảm ứng đó bạn, chứ 1 chiếc máy có thể coi là gần như hoàn hảo như Asus P835 làm sao mà mất tăm trên thị trường và ngay tại Đài Loan hay HK thì giá em này cũng rẻ hơn HTC touch diamond 2 tới 1-2tr tiền VN

tuanquynh8083

Active Member
đến nay đã thấy 2chu bị lỗi cảm ứng rùi,đang chuẩn bị có 1 em dùng mà nghe thấy run quá.

cuongmediahn

puồn thật đấy khôpng biết có phải tại rom không nữa? nhưng pin cũng thấy kém lắm các pác ạ!

cd125

bạn ko tham khảo bên forum XDA rồi...máy dòng này có khá nhiều máy bị vấn đề về cảm ứng đó bạn, chứ 1 chiếc máy có thể coi là gần như hoàn hảo như Asus P835 làm sao mà mất tăm trên thị trường và ngay tại Đài Loan hay HK thì giá em này cũng rẻ hơn HTC touch diamond 2 tới 1-2tr tiền VN
mai cho mình quá vì có người quen mới đi HK về mang về bán cho mình e p835 giá 10 triệu. mà mình đang do dự! nhờ đọc topic này mình phải xem lại chứ lỗi cãm ứng như vậy sau xài!cam on Bác

lebinh__hung

thấy các bác nói về cảm ứng nhiều quá, mà không biết các bác đã xài qua chưa nhỉ? ngay cả trên XDA cũng thế, đọc cả topic chỉ thấy vỏ vẹn 2 người nói bị vấn đề...Máy nào cũng thế thôi, bị lỗi là chuyện bình thường nhưng không phải lỗi đại trà hàng loạt đâu các bác ơi

Tôi đang xài đây, chả có vấn đề gì cả? Thậm chí tôi còn để 1 con bản tiếng anh và 1 con nguyên bản tiếng hoa CHT (ROM HKG00) để xem có bị cái gì không. Máy chạy ngon lành, pin 1100Mhz nhưng nhỉnh hơn cả HD, vuốt thì hơn i900 nhưng dĩ nhiên thua TouchFlo của HTC.

Loa thoại to, rõ, nghe nhạc thì khỏi nói, GPS chạy nhanh vãi hồn...đặc biệt thích nhất kiểu dáng và cái giao diện của nó, pin thì xài không nóng máy như HD, i900.

vài dòng chia sẽ.

cd125

Mình Mua máy của bác lebinh_hung nhưng cách đây 1 tuần bây giờ cảm ứng bị đơ luôn k chít chọt gì được! mình liên lạc với BÁc Lebinh_hung k Được chẳng biết chuyện gì xảy ra nửa! vì bác lebinh_hung hứa trong 1 tháng đầu tiên sử dụng hư 1 đồi 1 bây giờ lại như vậy! a e nào có Kinh Nghiệm chỉ mình với! thành thật cãm ơn!

ancola66

Super V.I.P
Mình Mua máy của bác lebinh_hung nhưng cách đây 1 tuần bây giờ cảm ứng bị đơ luôn k chít chọt gì được! mình liên lạc với BÁc Lebinh_hung k Được chẳng biết chuyện gì xảy ra nửa! vì bác lebinh_hung hứa trong 1 tháng đầu tiên sử dụng hư 1 đồi 1 bây giờ lại như vậy! a e nào có Kinh Nghiệm chỉ mình với! thành thật cãm ơn!
Như hình có phần mềm Fix lỗi cảm ứng cho dòng này rồi mà :-? Các cửa hàng bán máy này đều đã Fix cho khách hàng :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Như hình có phần mềm Fix lỗi cảm ứng cho dòng này rồi mà :-? Các cửa hàng bán máy này đều đã Fix cho khách hàng :D
anh An cho luôn phần mềm fix lỗi và hướng dẫn cụ thể để khắc phục lỗi cẳm ứng của em này đi:)):)):)).chứ cứ lỗi cảm ứng thế này thì 1con điện thoại như P835 ít người dám sở hữu như vậy thì cũng uổng?

cd125

a làm ơn chỉ e với! cãm ơn a! e còn Gà lắm!

ancola66

Super V.I.P
bác ancola66 cho mình xin phần miềm đó đi! cãm ơn nhiều!

anh An cho luôn phần mềm fix lỗi và hướng dẫn cụ thể để khắc phục lỗi cẳm ứng của em này đi:)):)):)).chứ cứ lỗi cảm ứng thế này thì 1con điện thoại như P835 ít người dám sở hữu như vậy thì cũng uổng?

a làm ơn chỉ e với! cãm ơn a! e còn Gà lắm!
Thực ra mình đọc trên mạng một số nơi rao bán máy P835 và nói là sẽ Fix lỗi màn hình cho khách bằng phần mềm chứ mình chưa thấy phần mềm đó :p. Nhưng qua tìm hiểu trên mạng của các diễn đàn asus thì chưa có tool nào như thế mà chỉ là có các bản rom có vẻ tương thích để khắc phục lỗi màn hình mà thôi :(. Vì vậy các bạn thử các bản rom khác nhau xem sao (Cũng là một thiệt thòi cho dòng này nếu tình trạng chỉ tương thích một bản rom :( )

cd125

Thực ra mình đọc trên mạng một số nơi rao bán máy P835 và nói là sẽ Fix lỗi màn hình cho khách bằng phần mềm chứ mình chưa thấy phần mềm đó :p. Nhưng qua tìm hiểu trên mạng của các diễn đàn asus thì chưa có tool nào như thế mà chỉ là có các bản rom có vẻ tương thích để khắc phục lỗi màn hình mà thôi :(. Vì vậy các bạn thử các bản rom khác nhau xem sao (Cũng là một thiệt thòi cho dòng này nếu tình trạng chỉ tương thích một bản rom :( )
ok! mình mới xài máy này nên k rành lắm về up rom! mình sẽ cố gắng!hy vọng mọi việc tốt lành!

tuyen1676

Mình cũng đang dùng e p835 thấy ngon lành. Lúc đầu cũng thấy cảm ứng bị như hiện tượng trên, nhưng sau một ngày thì phát hiện ra thế này.
Do cài đạt phần mềm hiển thị mobile shell vào e này, e này không thích ứng nên mới bị đơ ra như thế. Gỡ ra một cái lại chạy ngon lành, vào GPS thì không phải nghĩ (mình cũng không thể tưởng tượng lại nhanh như thế). Nếu máy bạn cài Mobile shell thì thử gỡ ra xem. Chúc vui vẻ

qkhaihoan

Thật tiếc cho 1 em máy khủng như P835, bị lỗi cảm ứng thì hơi buôn rồi. Hi vọng sẽ có bản Fix lỗi cho em nó thật sớm.