• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera của 02 Exec

thieuta

EM mới được ông anh cho con 02 Exec, tất cả đều xài good nhưng có 1 vấn đề nhỏ như thế này:
Cái Camera của nó em kích hoạt lên vẫn được, vẫn vào chương trình camera nhưng hình ảnh nhòe nhoẹt lấm lem ghê quá và nó không cho chụp, em chuyển qua camera phía trước của nó thì vẫn như thế.
Tuy nhiên màn hình của em thì lại bình thuòng vẫn chạy chương trình , xem phim nghe nhạc tốt.
Vậy con máy của em nó bị cái gì ạ, nên sửa như thế nào ạ. Em ở HCM.
P/S em cũng đã thử uprom khác nhưng vẫn không khả quan hơn.
Thanks các bác.

loteo

SR lại k đc thì HR lại nếu k đc nữa thì do phần cứng roài k phải do rom đâu, mang ra hàng thôi

loithuxua

WM5 hay WM6.1? bản gốc chụp xấu kinh người, còn bản 6.1 thì cho hình ảnh rất hài lòng, không phải thứ bỏ đi, uprom 6.1 chụp sẽ đẹp thôi.

koolpoint

nếu bác up lại rom hoặc hard reset máy mà không hết thì có thể do lỏng chân socket camera. tháo máy ra gắn lại chân là ok. máy tớ trước cũng bị vậy.

thieuta

nếu bác up lại rom hoặc hard reset máy mà không hết thì có thể do lỏng chân socket camera. tháo máy ra gắn lại chân là ok. máy tớ trước cũng bị vậy.

Bac cho em hỏi chút: Chân socket Camera nằm ở thân máy hay là trên màn hình vậy bác?

hakkinen

Hình ảnh nhòe nhoẹt, lấm lem thì chưa biết là nó bị làm sao, nhưng nó k cho chụp ảnh thì đích thị là lỗi phần mềm rồi. Bạn thử uprom khác rồi chụp xem, đôi khi hình ảnh hiển thị trên màn hình và ảnh thật thu được lại khác nhau đó.

visaoyeu

anh BIA nói do rom thì cũng chưa đúng lắm, nếu ảnh chụp và ảnh khi bạn bỏ vào pc khác nhau thì hoặc là do rom hoặc là do chính cái màn hình của ppc, hoặc trong phần TOOLS của camera bạn đã chỉnh gì đó,coi lại trong phần setting có chỉnh ánh sáng và độ nét.Còn nếu bạn chụp ko rõ mà sycn vào pc cũng ko rõ thì như KOOL nói kiểm tra socket cái đã nếu lỏng thì gắn lại cho chặt( bệnh muôn đời dòng exec) bạn nói là cả 2 camera cùng nhòe thì mình nghĩ ở đây hư camera là ko thể, cứ kiểm tra kĩ đi bạn nhé/

thieuta

anh BIA nói do rom thì cũng chưa đúng lắm, nếu ảnh chụp và ảnh khi bạn bỏ vào pc khác nhau thì hoặc là do rom hoặc là do chính cái màn hình của ppc, hoặc trong phần TOOLS của camera bạn đã chỉnh gì đó,coi lại trong phần setting có chỉnh ánh sáng và độ nét.Còn nếu bạn chụp ko rõ mà sycn vào pc cũng ko rõ thì như KOOL nói kiểm tra socket cái đã nếu lỏng thì gắn lại cho chặt( bệnh muôn đời dòng exec) bạn nói là cả 2 camera cùng nhòe thì mình nghĩ ở đây hư camera là ko thể, cứ kiểm tra kĩ đi bạn nhé/
Em không chụp được luôn cơ bác ạ, vào phần Camera thì nó nhòe nhoẹt luôn, bấm phím chụp không có phản ứng gì xảy ra.... Màn hình của em thì vẫn xem phim, xem các hình khác đưa từ PC vào bình thường.
Mình đã úp lại Rom khác, thậm chí cả Format Doc luôn nhưng vẫn y như cũ các bác ạ. Em nghĩ chắc là do phần cứng của máy rồi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em không chụp được luôn cơ bác ạ, vào phần Camera thì nó nhòe nhoẹt luôn, bấm phím chụp không có phản ứng gì xảy ra.... Màn hình của em thì vẫn xem phim, xem các hình khác đưa từ PC vào bình thường.
Mình đã úp lại Rom khác, thậm chí cả Format Doc luôn nhưng vẫn y như cũ các bác ạ. Em nghĩ chắc là do phần cứng của máy rồi.

Lỏng socket thôi tháo ra vệ sinh và gắn lại là ok thôi

chuotdx

Máy tôi mới bị vỡ cái camera phía trước (cái 0.3M). Tuy chả mấy khi dùng đến nhưng vỡ mất nhìn cũng xấu nên phải dán băng keo đen như bị chột. Không biết ở HN có chỗ nào sửa thay được nó không các bác nhỉ?

XuanTruong

Super V.I.P
Máy tôi mới bị vỡ cái camera phía trước (cái 0.3M). Tuy chả mấy khi dùng đến nhưng vỡ mất nhìn cũng xấu nên phải dán băng keo đen như bị chột. Không biết ở HN có chỗ nào sửa thay được nó không các bác nhỉ?

Ạc!:)) Bạn qua khu thương mại PV tham khảo nhé, có nhiều chỗ đóa!;;)=D>

CuongSuper

cái của mình cũng vậy
khởi động camera lúc được lúc không
lúc được luôn còn có lúc chờ mãi mà chẳng thấy camera đâu cả
mình đâng cài rom 6.1
có ai biết sửa lỗi này ko vậy
ai biết pm với mình qua mail: ong_lao_si_tinh_tn87@yahoo.com nhé

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn đang dùng bản Rom nào? Một số bản có FlashDisk của nncuong hoặc của MinhAnhTran thường có hiện tượng này và cũng đã được cảnh báo nhắc nhở từ chính tác giả ở bài giới thiệu rồi! :-??

Cách khắc phục tạm thời vẫn là tắt đi bật lại camera hoặc tạo shortcut cho camera thôi. Tham khảo lại đi nhé! ;)

phamphuong_py

cho mình hỏi sao camera ở phía trước của mình không hoạt động đc nhỉ mình đã thay mấy bản Rom rồi mà vẫn không đc hiện tạii mình đang dùng Rom tiếng việt của Soft4VN.net bản WM6.1 v7.4. có bạn nào biết help... mình với!

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi sao camera ở phía trước của mình không hoạt động đc nhỉ mình đã thay mấy bản Rom rồi mà vẫn không đc hiện tạii mình đang dùng Rom tiếng việt của Soft4VN.net bản WM6.1 v7.4. có bạn nào biết help... mình với!

Nếu dùng bản Rom nào cũng không mở được thì coi lại Zắc tiếp xúc (Mở máy) xem có lỏng và bẩn không (Hôm trước Mình cũng bị phải thay Camera)?:-?

phamphuong_py

ồ thế à nhưng mình chưa tháo máy bao giờ sợ đứt cáp lắm bạn ạ. Mà nếu có hỏng Camera thí thay khoảng bao nhiêu $ hả bạn.
Bạn có thể giúp mình chỉ cho mình cách tháo Camera đằng trước đc không bạn mình thank you bạn nhiều!

XuanTruong

Super V.I.P
ồ thế à nhưng mình chưa tháo máy bao giờ sợ đứt cáp lắm bạn ạ. Mà nếu có hỏng Camera thí thay khoảng bao nhiêu $ hả bạn.
Bạn có thể giúp mình chỉ cho mình cách tháo Camera đằng trước đc không bạn mình thank you bạn nhiều!

Tốt nhất Bạn mang ra tiệm cho an toàn, Camera khoảng trên dưới 300K tý! Bạn qua bên khu thương mại PV để tham khảo nhé!:D