• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CAMERA KAISER VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

vinhquang0712

Mấy bác cho em hỏi về lổi Camera ,số là như vầy ,Anh em từ Mỹ có đem về một con Kaiser AT&T, và em co lên diễn đàn xin được hướng dẫn cách unlock cho kaiser,và thấy trong diễn đàn có nói về lổi của Camera nên Em có xem lại nó trước khi unlock thấy nó rất trơn tru Zoon được từ 1X.....4x nhưng sao đó Em unlock xong và xài ROM WM 6.1 bản V09 Radio 1.65.14.06 nhưng Camera lúc này chạy có hiện tượng rất khó chịu,để yên thì không sao nhưng khi hơi đưa qua đưa lại hơi nhẹ thì nó cà giật và Zoon lúc này chỉ còn 1X không thể thu gần được.Có Bác nào biết Xin chỉ dùm em cám ơn nhiều.

tubua

Mấy bác cho em hỏi về lổi Camera ,số là như vầy ,Anh em từ Mỹ có đem về một con Kaiser AT&T, và em co lên diễn đàn xin được hướng dẫn cách unlock cho kaiser,và thấy trong diễn đàn có nói về lổi của Camera nên Em có xem lại nó trước khi unlock thấy nó rất trơn tru Zoon được từ 1X.....4x nhưng sao đó Em unlock xong và xài ROM WM 6.1 bản V09 Radio 1.65.14.06 nhưng Camera lúc này chạy có hiện tượng rất khó chịu,để yên thì không sao nhưng khi hơi đưa qua đưa lại hơi nhẹ thì nó cà giật và Zoon lúc này chỉ còn 1X không thể thu gần được.Có Bác nào biết Xin chỉ dùm em cám ơn nhiều.
Vấn đề này kô có gì là phải buồn phiền đâu. Camera của Kaiser đúng là chụp ảnh rất hay bị giựt (nếu thiếu ánh sáng), Con Kaiser nào cũng bị vậy hết. Còn về Zoom của camer là do Bạn ko biết chỉnh độ chụp thôi. Nó có rất nhiều chế độ chụp khác nhau,Bác muốn zoom 4X thì chọn chế độ chụp Contact là đc ngay.
Chú ý: Đã có Chủ Đề thảo luân riêng cho dòng Kaiser rồi,Bác tự ý mở thêm Chủ Đề này là vi phạm đó nhé ! Các Bác Mod làm ơn di chuyển bài này về đúng vị trí của Nó.

support

Do autoforcus đấy bạn ạ.

Tự chỉnh nét ứng với từng kiểu ánh sáng.

Nếu ánh sáng yếu thì nó sẽ kích hoạt chế độ ban đêm để chụp được rõ nên.....

ks_tranminh

Nguyên văn bởi vinhquang0712 Xem Bài gửi

Có đồ cho bạn dùng đây. Bạn thử xem.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=395313

littlerain

Nguyên văn bởi vinhquang0712 Xem Bài gửi

Có đồ cho bạn dùng đây. Bạn thử xem.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=395313

cái này dùng không có tác dụng gì hết. Hình như chỉ dùng cho Touch Cruiser thì phải

cnvui2106

làm cách nào để khắc phục lỗi camera của tytn ii hả các bro?

bản rom + radio nào ổn định nhất ( ko bị lỗi nào) ?

làm sao để dùng được touchflo như của iphone vậy các bro?

support

Mình đang xài Duttys WM6[1] 1 5 2 19700 Hybrid V2 1 65 14 06 LiteV2
Mã:
http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Roms/Duttys/Ruu_Signed_Duttys_WM6%5B1%5D.1_5.2.19700_Hybrid_V2_1_65.14.06_LiteV2_.zip

Mã:
http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Radios/NEON_Radio_Only_1.58.25.17_CustomRUU.zip

iPhone sử dụng Touch đa điểm còn Kaiser thì kô nên chắc chắn ko touch như iPhone được đâu.

Mình xài ROM clean chạy nhanh và ổn định.

binht611

hỏi về tính năng autofocus của kaiser

thấy có bản camera 6.8 không biết có bác nào thử chưa?? nghe bảo chụp đẹp lắm nhưng k0 có focus??

Chỉnh sửa cuối:

hoang_kim83

Mọi người cho hỏi một chút , mình đang dùng một con HTC Kaiser nhưng gần đây không hiểu tại sao có lúc tự nhiên reset lại máy , camera thì tối thui không chụp được .
Mong các bậc sư huynh chỉ giáo , cảm ơn nhiều !

AnhPheCT

1 Up Radio khác Tham khảo Up Radio ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=22270
Theo mình nghĩ Radio sóng khỏe nhất là: 1.65.24.36, Nhưng Mình đang dùng bản này OK nè: 1.70.19.09
hoặc tải ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=22270&page=4
2. Tải Bản Camera 6.8.32567.0 về cài vào Main xong Reset máy lại Xem sao!! Chúc may mắn!!

3. Hoặc bản mới nhất: HTC Camera 6.29.19171321.01.cab

Chỉnh sửa cuối:

Adriano

Camera sau bị vạch đỏ ngang màn hình. Xin giúp đỡ

1. Tình hình là trước giờ dùng ROM 6.1 (camera bình thường), hôm qua hứng chí up lên ROM 6.5 >> camera bị vạch đỏ. Sáng nay up lại bản ROM 6.1 cũ thì camera vẫn bị.

2. Radio : 1.70.19.09, Rom : 3.29 DK

Anh em nào đã gặp hoặc có kinh nghiệm làm ơn giúp đỡ :((

zeroFILL

Có thể bản ROM đó không tương thích với Radio bạn đang dùng. Máy mình trước cũng bị 1 lằn ngang màu trắng khi chụp ảnh nhưng giờ thì hết rồi.
1 điều nữa là đừng quên hard reset ngay sau khi up ROM xong bạn nhé. Nếu vẫn bị thử up 1 bản ship ROM trước khi up cook ROM xem thế nào

NhatToai

Super V.I.P
Bạn thử HardSPL 1 trong 2 bản này:3.29(by Cmonex) hoặc 3.34 (by Dave).
Tiếp theo hãy up lại ROM/HardReset.

Adriano

CẢm ơn các anh.
1. HảdSPL mình đang dùng bản 3.34 mới nhất
2. Mỗi lần up ROM mình đều tháo thẻ nhớ, HadReset 2 lần
3. Trước giờ camera vẫn OK, chỉ khi up lên 6.5 thì bị vạch đỏ, mình mới up lại ROM cũ thì vẫn bị

>> Ý mình ở đây là ko biết là do lỗi phần mềm hay phần cứng

À chỉ có camera sau mới bị, camera trước vẫn OK

NhatToai

Super V.I.P
CẢm ơn các anh.
1. HảdSPL mình đang dùng bản 3.34 mới nhất
2. Mỗi lần up ROM mình đều tháo thẻ nhớ, HadReset 2 lần
3. Trước giờ camera vẫn OK, chỉ khi up lên 6.5 thì bị vạch đỏ, mình mới up lại ROM cũ thì vẫn bị

>> Ý mình ở đây là ko biết là do lỗi phần mềm hay phần cứng

À chỉ có camera sau mới bị, camera trước vẫn OK
Dòng Kaiser này nó hay vậy,tuy nhiên cũng tùy theo máy vì có cái bị cái không.
Cho nên nếu nói là lỗi phần mềm hay phần cứng thì theo mình đều không đúng mà:Là sự bất tương thích giữa phần cứng với phần mềm trên máy.
Vì vậy bạn thử lại theo trình tự sau xem sao:
-Cho về SPL3.29 by cmonex(lưu ý JockyW cũng có bản này)
-Up lại Ship ROM 6.1 cùng Radio 1.65.xx.xx
HardReset và check lại.

Adriano

Nhưng cái mình ko hiểu là tại sao khi mình up về ROM 6.1 3.29.DK cũ thì nó vẫn bị, dù trước đây xài rất OK. Cũng radio, camera 5.xxx, HardSPL 3.34

hunggau75

Mình cũng vừa bị dính 1 chú, up lên 6.5, vào camera cũng bị 1 sọc như thế đã làm đủ mọi cách (hardSPL đủ thứ ..., uprom từ bản gốc đến 6.5 ...) vẫn chưa giải quyết được.

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng vừa bị dính 1 chú, up lên 6.5, vào camera cũng bị 1 sọc như thế đã làm đủ mọi cách (hardSPL đủ thứ ..., uprom từ bản gốc đến 6.5 ...) vẫn chưa giải quyết được.
Cao tay như chú em mà cũng bị à...
Hùng thử về SPL 3.29(Cmonex) rồi up Ship ROM 3.29/HR/reflash/HR thử xem sao nhé.Radio 1.65.xx.xx thôi.

support

Mình cũng đang bị tình trạng sọc như trên, đã làm mọi cách nhưng đâu vẫn vào đó.