• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần anh em giúp đỡ!Đèn CNT của JAF không sáng!=>Flash lỗi!

Status
Không mở trả lời sau này.

vuminhtu77

Anh em xem giùm với!không có máy dùng!minh Flash ban C6 cho 5233!trước flash bình thường!nay flash lai không đc!cả ban Fw gốc của nokia cũng lỗi lốt!chán wa!ảnh đây:

habaolinh

Super V.I.P
Anh em xem giùm với!không có máy dùng!minh Flash ban C6 cho 5233!trước flash bình thường!nay flash lai không đc!cả ban Fw gốc của nokia cũng lỗi lốt!chán wa!ảnh đây:

File rosf3 của bạn bị lỗi rùi, down file khác về đi.

vuminhtu77

mình có kick vào rồi!chắc mình chụp ảnh nhầm thôi! chú ô Factory Set lần nào mình cũng kick!

Bạn habaominh ơi! File rosf3 lạ vậy bạn!mình không rõ!mình mới mua máy!gà mà!

ngocha2006

Gà thì hiêu nôm na của gà là
1 File có tên trong đó có chữ rosf3
Bạn kiểm tra xem bản flash cuối cùng của bạn là ban bao nhiêu
Bản Flash mới cũng phải từ bản đó.
VD 5233 V21.1.102
Phần đó thể hiện bản đang dùng.

vuminhtu77

biết là gà!trong bản flash C6 đó khoog có file nào có tên rosf3!chỉ có rosf2!trong bản FW gốc thì có!nhưng giờ bản FW gốc cũng không nhận!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bản FW cuối cùng của mình là 5233 21.9.104!giờ mình muốn chạy lại bản 21.1.102! 2 bản này đều là Fw C6 cho 5233!mình đã chạy bản 5233 21.9.104 nhưng cảm thấy không đẹp bằng bản cũ nên chạy lai ban 21.1.102 nhưng không nhận nữa!cụ thể mình phải làm thế nào ban?

Chỉnh sửa cuối:

boycuoi

biết là gà!trong bản flash C6 đó khoog có file nào có tên rosf3!chỉ có rosf2!trong bản FW gốc thì có!nhưng giờ bản FW gốc cũng không nhận!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bản FW cuối cùng của mình là 5233 21.9.104!giờ mình muốn chạy lại bản 21.1.102! 2 bản này đều là Fw C6 cho 5233!mình đã chạy bản 5233 21.9.104 nhưng cảm thấy không đẹp bằng bản cũ nên chạy lai ban 21.1.102 nhưng không nhận nữa!cụ thể mình phải làm thế nào ban?

Theo hiểu biết của mình thi fone của bạn đã die do downgrade, ver của fw khi flash phải lớn hơn hoặc = ver fw máy đang chạy :|

vuminhtu77

:( đừng dọa mình thế chứ!không có cách nào để từ fw 21.9.104 về lại fw 21.1.102 a?ai biết chỉ mình với!huhuhu......:((

boycuoi

Ko dọa đâu :|, bạn đọc mấy phần hướng dẫn flash trên 4rum đều có chú ý thế mà. Nếu bạn đã bấm flash bản 102 thì die là chắc, còn nếu chưa thì .... may be

vuminhtu77

chết tôi rồi!mình đã flash bản 21.1.102 trên dưới 10 lần rồi!nhưng khi flash lại 21.9.104 thì vẫn đc!nhưng làm thế nào để quay về bản 21.1.102 bây giờ!bản mới chán wa"!

boycuoi

Bạn có flash ban 102 1000 lần thì cũng được, đấy là khi chưa len 104. Khi lên 104 rồi làm 1 lần 102 là toi chứ sao. Hình như mang ra hiệu có box jaf thì chữa đc đấy :)

vuminhtu77

Còn một cách khác mà!giờ các ban chuyên làm fw c6 cho 5233 thì các bạn làm 1 ban như của ban NGVIETHOA nhưng là bản 21.9.104 thì ngon!bản của ban NGVIETHOA là 21.1.102!đang dùng thích bản đó ngứa tay Flash bản 21.9.104 thì ngon nhi?

luv_mit

Member
bản c6-5233 mình cũng bị như vậy, nhưng flash thoải mái mà, k bị lỗi gì cả

Status
Không mở trả lời sau này.